Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

มีหุ้นที่ผมเชื่อมั่นว่าจะได้กำไรดีแน่ๆมาแนะนำครับ  

มีหุ้นที่ผมเชื่อมั่นว่าจะได้กำไรดีแน่ๆมาแนะนำครับ ยี่ห้อผม หุ้นก่อนจะขึ้น ที่กล้ามาโพสชวนให้ซื้อไม่เคยพลาดครับ

เพราะผมรักหน้ามากๆ สถิติที่ผ่านมา ตลอดหลายปีที่เข้ามาเล่นที่นี่หุ้นฟันธง ผมไม่เคยพลาด ถูกต้องทุกตัว และตัวนี้ก้เช่นกันครับ  

คือไม่มีทางพลาดกำไรเยอะ แหงๆ แน่ๆ

งานเก่าๆผมอยู่ในลิงค์นี้
http://depositfiles.com/en/files/0p0lsemeu

.............................................................

แต่เดี่ยวผมลองฟังการโจมตีก่อน ถ้ามีผมก้จะไม่แนะนำ ถ้าไม่มีหรือมีคนสนใจพอสมควรผมก้จะแนะนำครับ

ผมเป็นคนรักหน้า รักชื่อ และรักสถิติมากๆ ฟันธง กลางเวปจะผิดพลาดไม่ได้
ตัวนี้ราคาต่ำสุดๆ จะขายได้สูงสุดๆ เพราะมีโครงการที่จะลากแน่นอน  ถือว่าได้เปรียบ ทั้งเจ้ามือ และผู้ถือหุ้นทุกคน เพราะทุนเราจะต่ำกว่าใครทั้งหมด
ที่ชวนนี่ชวนรวยด้วยกันนะครับ  กำไรเกินลิ่งขึ้นไปครับ

แต่ผมขอดูก่อนนะคับ ว่าคนหมั่นใส้เข้ามาโจมตีไหม ถ้ามีก้เลิกครับ ไม่แนะนำ

ชื่อเสียงผมสำคัญกว่าสิ่งใด  ถูกครหา ไม่ได้ ชี้ผิดพลาดก้ไม่ได้ ตอ้งแน่นอน และปลอดจากการครหาใดใดครับ

ถ้าโดนแขวะ ผมเลิกครับ

ขอให้ท่านที่สนใจ ทักกันในกระทู้นี้นะครับ หลังไม ไม่เอาครับ อีเมล์ก้ไม่เอา ครับ เทสกันนิดว่าแฟนคลับผมยังมีอยู่เยอะปล่าว

แก้ไขเมื่อ 16 ม.ค. 53 12:01:57

จากคุณ : khonthai.tk.
เขียนเมื่อ : 16 ม.ค. 53 11:33:44

ความคิดเห็นที่ 439

สวัสดีทุกๆท่านครับ  ไม่ได้โพสต์นานเหมือนกัน เห็นกระทู้นี้เลยต้องขอมีส่วนร่วมนิดนึง  อยากบอกคุณคนไทยว่า เหรียญมี 2 ด้าน คนเดินดินไม่สิ้นคนนินทา  ถ้าจะให้หุ้น ก็น่าจะบอกไปเลยครับว่าตัวไหน  พอบอกมาก็ต้องมีคนซื้อตามทันที และ คนที่วิเคราะห์ก่อนถึงจะซื้อ หรือ คนที่ไม่ซื้อเลย เป็นธรรมดาอยู่แล้ว ถ้ารอว่าจะให้ไม่มีคนแขวะหรือไม่เห็นด้วย รับรองว่ามันต้องมีคนไม่เห็นด้วยเป็นธรรมดาอยู่แล้ว ทั้งที่เปิดเผยและไม่เปิดเผย  ถ้าให้หุ้นมาเลยทุกอย่างจบครับ ไม่ทะเลาะกันด้วย   ด้วยความหวังดี

จากคุณ : จอมโจร (โรงแรม)
เขียนเมื่อ : 20 ม.ค. 53 11:31:06

ความคิดเห็นที่ 440

ว้า!!  ขอคำแนะนำด้วยคนค่ะ

มาไม่ทันคุณคนไทย
เลิกกันแล้วหรือค่ะ

จากคุณ : รักหวางหลุง
เขียนเมื่อ : 20 ม.ค. 53 11:40:35

ความคิดเห็นที่ 441

สงบเสงี่ยมกันน่าดูเลย
ไม่เห็นใครแสดงตัวให้ยินดีด้วยสักคน
ไม่ต้องห่วงนะครับ ผมไม่ขอส่วนแบ่งหรอก
อุตส่าห์เก็บกิ๊ฟเตรียมไว้ให้ตั้ง 32 คน  cry

จากคุณ : ปลานิลจิ๋ว
เขียนเมื่อ : 20 ม.ค. 53 13:45:24

ความคิดเห็นที่ 442

ขอค่าทำสวนผมหน่อยครับ ที่บ้านกำลังจะลงสนามหญ้า

จากคุณ : นายฉิม
เขียนเมื่อ : 20 ม.ค. 53 14:12:03

ความคิดเห็นที่ 443

สวัสดีครับ  อาจารย์ปลานิลจิ๋ว. ที่นับถือ ครับ

ช่วยดูตัวนี้ให้ผมหน่อยครับ ผมจะเข้าสักเอ็ม น่ะวันนี้ ได้ 2.20 ดีไหมครับ

จากคุณ : เถลิงเกียรติ
เขียนเมื่อ : 20 ม.ค. 53 15:13:34

ความคิดเห็นที่ 444

1

จากคุณ : LOXLEY (เถลิงเกียรติ)
เขียนเมื่อ : 20 ม.ค. 53 15:16:29

ความคิดเห็นที่ 445

2

จากคุณ : เถลิงเกียรติ
เขียนเมื่อ : 20 ม.ค. 53 15:20:03

ความคิดเห็นที่ 446

ซื้อไปต้นทุนก็คงกระจุกอยู่ตรงนี้
ผมมิบังอาจแนะนำ

เอาเป็นว่าพี่ซื้อตามใครก็เล่นตามเขาแล้วกัน
ไม่งั้นมันจะผิดเสต๊ปครับ

ส่วนตัวผมถือยาวๆ พี่จะถือตามผมมั้ยครับ?

เขียนเมื่อ : 20 ม.ค. 53 16:17:59

ความคิดเห็นที่ 447

ถือคับ  ผมถือยาวด้วย  อิอิ.........(ดอยอยุ่)

จากคุณ : satan@เต้ย
เขียนเมื่อ : 20 ม.ค. 53 17:14:43

ความคิดเห็นที่ 448

หายไปนานเลยนะครับ ตั้งกะตอนร่วมโหวตตอนนู้นแน่ะ

จากคุณ : yu_ct2000
เขียนเมื่อ : 20 ม.ค. 53 17:25:30

ความคิดเห็นที่ 449

พอผมหยุดให้ก่อน เพือ่นก้ไม่หยุดตาม แล้วมันจะยุติธรรมกับผมได้อย่างไร
ถ้าจะชี้ว่า ผมไมได้พาคนเล่นกำไรจริง  หลักฐานก้มีในกระทู้นี้ครับ
http://www.pantip.com/cafe/sinthorn/topic/I8748032/I8748032.html
กำไรไป 23 คน ไม่นับ คนที่ไมมีล๊อกอิน ที่บอกไปต่างหาก ผมบอกทุกคนที่ถาม
การเล่นรอบนั้นจบเลยเรียบร้อยแล้วทุกคนกำไรกันออกมา

ตอนนี้คุณเถลิงเกียรติ แกกลับไปเล่นรอบใหม่  ก้เป็นเรืองของคุณเถลิงเกียรติ แต่คำพูดเหมือนจะ ดันๆ นิดๆหมายถึงผม ทั้งเรื่องไม่มีคนกำไร ทั้งเรือ่งผมแนะนำคุณเถลิงเกียรติเข้าไป ฟังดูแล้ว มันคล้ายๆกับ จะดิสเครดิตผม (คล้ายๆ จะเจตนาอย่างนั้นนะครับ)

ผมแสดงเจตนาที่ดีด้วยการจะไม่โพส  เพื่อให้คนที่ไม่อยากให้ผมเข้ามาเล่นที่นี่ ไม่อยากให้ผมเข้ามาแย่งเด่นแย่งดัง  

ผมแสดงน้ำใจ แสดงความจริงใจ แสดงน้ำใจแล้ว ด้วยการหยุด คูณปลานิลจิ่ว ก้ควรหยุดด้วย  ไม่ใช่ผมหยุดแล้วคุณก้เข้ามาพูด เหมือนจะจี้จุดผิดพลาดผม ว่าผมไม่สามารถพาคนกำไรได้ ซึงมันไม่จริงคัรบ

ในส่วน loxley ผมแนะนำรอบนั้นเป้นการเล่นรีบาวน์ครับ จุดรับ 2.22 คือรอบนั้น วิ่งชน2.40 มันก้จบรอบการรีบาวน์ แล้ว ตามกระทู้นี้
http://www.pantip.com/cafe/sinthorn/topic/I8748032/I8748032.html
มันจบรอบแล้วครับ รอบใหม่จะมีหรือไม่ คนที่เข้าไปเล่น ต้องพิจารณาดูเอง
รอบนึงมีจุดรับ จุดต้านต่างกัน 2.22 วันนั้น กับวันนี้คนละวัน จุดรับ จุดต้านมันก้เปลี่ยนแปลงไป

ในส่วนคนที่เล่นหุ้นเก็งกำไร ตัวใหม่ขอให้ส่งเมล์มาให้ผมก๊อปทีนึงนะครับ งานผมเยอะมาก ผมไม่มีเวลาไปนั่งรื้อค้นหาเมล์ที่ส่งเข้ามา มันเยอะ
ต้องส่งเข้ามาอีกทีนึง เป็นเมล์ปล่าวก้ได้ครับ บอกผมว่าผมแนะนำไปแล้ว ผมจะแอดเป็นกลุ่มเมล์แล้วแนะนำต่อเนืองไปจนจนรอบได้กำไรออกมาครับ

ในส่วนท่านที่เข้ามาโพส ทีหลังอาทิเช่นคุณโรงแรม คุณรักหวางหลุง คุณ นายฉิม  หรือท่านอื่นๆ  ถ้าต้องการให้ผมแนะนำหุ้นผมก้ยินดีครับ แต่ขอเป็นตัวอื่น ขอให้ทำตามขั้นตอนนี้ คือ

ส่งเมล์ บอกล๊อกอิน และคคห.ที่ขอฟังคำแนะนำในกระทู้นี้ พร้อมเบอร์โทรกลับ ผมก้จะทะยอย หาตัวใหม่มาแนะนำไปเรือยๆจนครบ จะช้าหนอ่ย่ แต่จะทะยอย จนครบ ตามนี้นะครับ ตัวนี้ผมไม่บอกใครเพิ่มแล้ว

ผมอยากให้หยุด หาทางจะเอาเปรียบผม ผมหยุดให้ ทางคุณก้ควรหยุดด้วย ไม่ใช่ผมหยุด แต่คุณพูดอยุ่ข้างเดียว
เรารบกันจะเป็นจะตาย ทำใมจะไม่รู้ใจรู้นิสัยกันหละครับ อย่าตอดเล็กตอดน้อย ผมก้ไม่เข้ามาแล้ว

ผมรักเกียรติภูมิของผม อย่างไรผมก้ต้องปกป้องเกียรติภูมิของผม แม้ผมจะไมได้อยากเข้ามาโพสนักก้ตาม

ผมหยุด แล้ว คุณก้หยุด ด้วยสิครับ

ไม่อยากให้ผมเข้ามาไมใช่หรือ

แบบนี้ง่ายไม่ต้องพยายามมาก

แค่หยุด ผมก้ไม่เข้ามาโพสแล้ว

แก้ไขเมื่อ 20 ม.ค. 53 19:50:34

เขียนเมื่อ : 20 ม.ค. 53 18:16:47

ความคิดเห็นที่ 450

ง่ามาขอด้วยคน ยังทันมั๊ยค่ะ พี่คนไทย

จากคุณ : nincubus
เขียนเมื่อ : 20 ม.ค. 53 19:51:05

ความคิดเห็นที่ 451

ไม่เลยอย่าเข้าใจผิดนะครับ..พี่คนไทย

ตอนรอบแรก ผมไม่เคยมองเลยตัวนี้ จนมาพบคุณคนไทย..

รอบแรกผมกำไรแล้ว และผมก็เจอน้อง พี่ที่ทำงานหลายคน เขาก็มีญาติพี่น้อง ลงทุนเหมือนกัน ผมก็เอากำไรมาลุยต่อ กะว่า มันจะลงกว่านี้ผมก็ไม่ซื้อเพิ่ม เพราะที่ผมลงทุนไปมันคือกำไร จากที่คุณคนไทยบอกผมมา ผมก็ได้มากพอสมควรเพราะตอนซื้อกดจำนวนหุ้นผิดกะเล่นหลักแสน แต่กดมากกว่านั้น เลยได้กำไรมา คุณคนไทยเป็นผู้มีพระคุณกับผม เหมือนเทวดามาบอกโชค เข้าฝันผมได้ลาภ ผมจะเป็นคนเนรคุณ ไปพูดกระแทกแดกดัน พี่คนไทยแบบนั้น ผมก็เลวครับ เจตนาผมไม่มีครับ ดังนั้นจิตผมไม่รับกรรม

ผมมีแต่จะตอบแทนคุณคนไทย ถ้าชอบกอล์ฟผมยกไม้กอล์ฟให้เลยมาเอาที่สนามม้านางเลิ้งได้เลยครับ ยินดีหาโปรจับกอล์ฟให้ด้วย จะได้มีพรรคพวกเพิ่มอีก จ้ะ

แต่ที่ผมเอาลอกเลย์ มาถามจารย์ปลา ก็เห็นจารย์ปลาโพสมาตามภาพที่ผมแนบมา ผมจึงถามจารย์ปลา ครับ

พี่คนไทยอย่าคิดลบกับผมนะครับ

ขอบคุณครับ

จากคุณ : I'm so sorry. K.khonthai.tk. (เถลิงเกียรติ)
เขียนเมื่อ : 20 ม.ค. 53 20:20:28

ความคิดเห็นที่ 452

ได้ครับคุณnincubus เดียวผมหาตัวใหม่แนะนำให้ครับ

ปล่าวครับที่ผมพูด คือพูดกับ คุณปลานิลจิ่ว กับคณะที่มีปัญหายกพวกตีกันมาแต่ครั้งก่อนโน้น ไม่เกียวกับคุณเถลิงเกียรติเลย

ผมแค่เบรกเอาไว้ ว่าถ้าไม่หยุดงับผม ผมก้จำเป็นจะต้องเข้ามาตอบอีก
ถ้าไม่อยากเห็นผมที่นี่อีก ก้อย่างับผม เราคุ้นเคยกันดี ตีกันแทบตายมาแล้ว เป็นเดือนๆ  รู้ทันกันดี จึงเบรกๆกันไว้ก่อน
ไม่ใช่ผมไม่เข้ามาแล้ว พูดอยู่ข้างเดียวได้ ผมจะไม่ยอมโดนเล่นข้างเดียวแน่
ผมหยุด คุณต้องหยุดด้วย ได้ตามนี้ผมก้จะไม่เข้ามาโพสอีก

เขียนเมื่อ : 20 ม.ค. 53 20:44:30

ความคิดเห็นที่ 453

นี่แค่เข้ามาคอยแสดงความยินดีกับคนที่มีกำไร

ไม่ได้บอกว่าไม่ได้พาคนไปเล่นแล้วไม่มีกำไร

ใจเย็นๆ อย่าร้อนมาก แม้ยามอากาศแปรปรวน

เขียนเมื่อ : 20 ม.ค. 53 23:14:02

ความคิดเห็นที่ 454

ตามที่หัวกระทู้ได้เขียนไว้

"  มีหุ้นที่ผมเชื่อมั่นว่าจะได้กำไรดีแน่ๆมาแนะนำครับ  "

ผมได้รับหุ้นดังกล่าวมาแล้วครับ  โดยผมสัญญากับ พี่ คนไทยไว้ว่าจะไม่บอกใคร จนกว่า จะครบเวลากำหนด ประมาณ 3 - 5 เดือน ถึงจะบอกได้

ราคาหุ้นตัวนี้ อยู่ที่ x บาท ครับ อีก 3 - 5 เดือนมันจะอยู่ที่ x + x/2 บาท
นั้นคือ ราคาจะขึ้นไปประมาณ 50%

เมื่อวันนั้นมาถึง ผมจะแจ้งให้ทราบกันว่าจะตรงตามที่พี่คนไทยให้ความเห็นไว้หรือเปล่าครับ
หวังว่าทุกฝ่ายจะได้เข้าใจกัน และรักกันดี

(ด้วยความเคารพทุกๆท่านๆๆๆๆๆๆ ผู้ที่เข้ามาอ่านในกระทู้นี้ )

จากคุณ : 8088-xt
เขียนเมื่อ : 20 ม.ค. 53 23:55:13

ความคิดเห็นที่ 455

เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ  ไม่ต้องกลัวว่าเค้าจะหายไปนานค่ะ

อีกสักพักเค้าก็จะกลับมาใหม่ 555

จากคุณ : nonny b
เขียนเมื่อ : 21 ม.ค. 53 00:13:20

ความคิดเห็นที่ 456

สักพักนี่นานไหมครับ
สองชั่วโมง หนึ่งวัน หรือสามปี..

ผมว่าน่าจะอย่างน้อยหนึ่งปี...
เพราะพี่เขาบอกว่าหยุดแล้วอย่างจริงจัง น่าจะเอาจริง
มาดูกันว่าผมทายถูกไหมในอีกหนึ่งปีข้างหน้า

แก้ไขเมื่อ 21 ม.ค. 53 07:51:15

จากคุณ : ข้างบูรพา
เขียนเมื่อ : 21 ม.ค. 53 07:48:21

ความคิดเห็นที่ 457

ตกลงฟาดกำไรกันไปยังครับหุ้นตัวนี้ ผมแวะเข้ามาฟังเฉลยว่าหุ้นอะไร สตอเบอรี่มันถึงได้เด็ดขนาดนั้น

จากคุณ : เข็มซ่อนคม
เขียนเมื่อ : 21 ม.ค. 53 09:07:07

ความคิดเห็นที่ 458

สวัสดีจ้ะความดีของทุกๆคน

วันนี้แวะมา ก็ดีขึ้นเนาะ แต่ ดาวนี่สิ สวิงลบไปสองร้อยกว่า มายืนลบร้อยกว่า

เสร็จแน่ถ้ามามัว มีวิวาทะกัน น่ะจ้ะ

ศักยภาพแต่ละท่านเช่น คุณคนไทย จานปลา ข้างบูรพา nonny b....

และหลายๆคณะ หลายๆท่านที่มาอ่าน มีสูงครับ เป็นกำลังพัฒนาชาติไทยเราได้อย่างมีประสิทธิภาพ ประสิทธิพลที่ดีทีเดียวครับ

เรามาโพสปิยะวาจา กันดีกว่าเอาข้อมูล ประสบการณ์ ความเห็นมาแชร์กัน
ถ้าเราทะเละกัน เราท้อถอย พวกเราก็คือถ่าน แต่ถ้าเรา อดทน สามัคคีรักกันผ่านวิกฤติหุ้น วิกฤติชาติได้ พวกเราคือเพชร ของชาติ ครับ

เมื่อเช้าอ่านกระทู้ของคุณ : โรงแรม   ดีมาก ครับ

เรื่องอย่าท้อ  เอามาฝากครับ

ไม่ต้องบินให้สูงอย่างใครเขา...
จงบินเอาเท่าที่เราจะบินไหว
ท่าที่บินไม่จำเป็นต้องเหมือนใคร
แค่บินไปให้ถึงฝัน เท่านั้นพอ

ถ้าโกรธกับเพื่อน. . . มองคนไม่มีใครรัก
ถ้าเรียนหนัก ๆ . . . มองคนอดเรียนหนังสือ
ถ้างานลำบาก . . . มองคนอดแสดงฝีมือ
ถ้าเหนื่อยงั้นหรือ . . . มองคนที่ตายหมดลม

ถ้าขี้เกียจนัก . . . มองคนไม่มีโอกาส
ถ้างานผิดพลาด . . . มองคนไม่เคยฝึกฝน
ถ้ากายพิการ . . . มองคนไม่เคยอดทน
ถ้างานรีบรน . . . มองคนไม่มีเวลา

ถ้าตังค์ไม่มี . . . มองคนขอทานข้างถนน
ถ้าหนี้สินล้น . . . มองคนแย่งกินกับหมา
ถ้าข้าวไม่ดี . . . มองคนไม่มีที่นา
ถ้าชีวิตแย่ . . .มองคนที่แย่ยิ่งกว่า

อย่ามองแต่ฟ้า . . .ที่สูงเกินตาประจักษ์
ความสุขข้างล่าง . . . มีได้ไม่ยากเย็นนัก
เมื่อรู้แล้ว . . . จัก . . . ภาคภูมิแห่งชีวิตตน

จากคุณ : ท้อคือถ่าน ผ่านได้คือเพชร (เถลิงเกียรติ)
เขียนเมื่อ : 21 ม.ค. 53 09:14:34

ความคิดเห็นที่ 459

ตามมามอง

จากคุณ : goldengun
เขียนเมื่อ : 21 ม.ค. 53 10:19:51

ความคิดเห็นที่ 460

เข้ามาดูกระทู้  "แนะนำ" คับ  แฟรงเก้น

จากคุณ : เป็นต่อ (pentor2000)
เขียนเมื่อ : 21 ม.ค. 53 10:26:26

ความคิดเห็นที่ 461

สวัสดีครับจานปลา สบายดีนะครับ

อยากได้กิ๊ฟจากจานปลาเพื่อเป็นสิริมงคลครับ
ตราบเท่าที่ยังไม่ขาย ก้อยังไม่กำไร
แต่ถ้าดูจากมูลค่าพอร์ทเมื่อปีที่แล้นกับตอนนี้
ต้องถือว่าน่าพอใจครับ อิอิ

จากคุณ : น้องสามสี
เขียนเมื่อ : 21 ม.ค. 53 10:39:51

ความคิดเห็นที่ 462

มุขเดิม ฟังคล้ายๆแชร์ มีแฟนคลับประจำอยู่จำนวนหนึ่ง คุยอะไรเมื่อไหร่ไม่รู้ แล้วมาหาเหยื่อใหม่ในนี้

ผมบอกอีกที

ให้หุ้นทางไหน ก็ไปขอบคุณทางนั้น จบ

จากคุณ : You'll never walk alone
เขียนเมื่อ : 21 ม.ค. 53 11:08:51

ความคิดเห็นที่ 463

3

เขียนเมื่อ : 21 ม.ค. 53 20:33:33

ความคิดเห็นที่ 464

คนละทาง

คนละอย่าง

ต่างก็มีเป้าหมายเดียวกัน...

รักและปราถนาดีทุกท่านจ้ะ....

จากคุณ : สันติสุขจงบังเกิดแก่โลก (เถลิงเกียรติ)
เขียนเมื่อ : 21 ม.ค. 53 21:52:33

ความคิดเห็นที่ 465

เพิ่งเคยเข้ามาห้องนี้ค่ะ อยากเข้ามารับคำแนะนำ

ไม่ทราบว่า โอกาสยังเปิดอยู่มั้ยคะ

จากคุณ : Sara_Less
เขียนเมื่อ : 21 ม.ค. 53 21:56:44

ความคิดเห็นที่ 466

คุณYou'll never walk alone  เป้นขาประจำตามใส่ความผมในทุกโอกาส ทุกวาระ    ขอตอบสั้นๆตามนี้ว่า
ผมแนะนำหุ้นคนที่นี่ บอกหุ้นกันที่นี่ ก้ต้องสื่อสารกันเตือ่นกันที่นี่ จะให้ไปที่ไหน

ในส่วนการกล่าวหา ว่าเป็นแชร์ลูกโซ๋อะไร นี่ก้พูดทุกครั้งที่เข้ามา ผมก้ตอกหน้ากลับไปทุกครั้งเช่นกัน  ผมถูกรุมกล่าวหา รุ่มใส่ความ รุมด่า รุมยำมาสารพัด จากคณะแก๊งค์ขาใหญ๋ ของที่นี่  สุดท้ายเวลาผ่าน่ไปหลายเดือน ผลก้เป็นอย่างที่เห็น ผมยังมีคนเชื่อถือมากมาย

ผมรู้ว่าพวกคุณไม่อยากเห็นผมที่นี่  ผมเก็งหุ้นแม่น ยิ่งแม่นยิ่งขัดตา ยิ่งหมั่นใส้ ยิ่งอยากจะด่า อยากจะหาเรื่อง
ผมก้เลยหยุดโพสไง หยุดไปเป็นเดือนๆ  นี่เข้ามาโพส แค่สองกระทู้ ก้จะรีบกลับออกไป

คุณไม่เห็นกันหรือว่ามันเป็นการแสดงน้ำใจ แสดงความจริงใจ ไม่คิดจะเข้ามาแข่งดี แข่งเด่นกับพวกคุณ

ความพยายามในการแท๊กทีม ทำภาพ ทำรูป เขียนใส่ความ แบบรุมทึ๊ง แล้วมันเป้นผลเสียที่ไหนหละ    
ผมยังได้รับการยอมรับจากผู้คนที่นี่เหมือนเดิมแถมยังเยอะกว่าเดิมเสียอีก

ยอมรับเสียทีเถอะครับ ว่าวิธี ไหน สกปรกเพียงไร   ก้ขจัดผมออกไปไมได้ นอกจากผมจะสมัครใจออกไปเอง

ตกลงจะให้ผมหยุดโพส หรือจะให้ผมกลับมาโพสอีก คิดให้ดีนะครับ  ไม่อยากเห็นผมเข้ามาเด่นที่ไม่ใช่หรือ  ทำไมไม่หยุด แล้วรอให้ผมออกไปโดยสมัครใจเล่า

ในส่วนท่านที่ผมแนะนำ หุ้นเก็งกำไรตัวใหม่ ถ้าท่านไม่เมล์ มา ผมจะเอาเมล์ที่ไหน ส่งคำแนะนำไป  ตลาดลงแรงอย่างนี้ ถ้ามีการเปลี่ยนแปลง ต้องคัท ต้องรับใหม่  หรือตอ้งย้ายตัว จะบอกกันได้อย่างไร
ผมพยายามรับผิดชอบ ต่อคำแนะนำของผมเสมอ แต่ท่านได้พยายามรับฟังคำแนะนำของผมอย่างเต็มทีหรือ ยัง  หุ้น่มันมีการเปล่ยนแปลงได้ ตลอด
เมล์มาก่อนเช้านะครับ ที่เมล์ผม   khonthai.tk@hotmailดอดคอม  เปลี่ยน ดอดคอมเป็น  .com
อย่าคาดหวังว่าผมจะโทรไปบอก ผมไม่มีเวลามาขนาดนั้น  
ขอให้ส่งเมล์มาอย่างเดียว  หลังไมผมจะไม่ได้เข้าไปอ่านหรือตอบครับ

..................................................................
มีคำครหา จาก พวกขาประจำผมครับคุณSara_Less ทำไห้ผมไม่สามารถให้คำแนะนำอะไรกับใครเพิ่มได้อีก
คงขอพยายามพาคนเล่นล๊อตนี้ ให้กำไร ออกไปแล้วรีบยุติบทบาทของตัวเองที่นี่เสีย
ต้องขออภัย คุณSara_Less เป็นอย่างสูง ครับ ผมไม่สามารถจะแสดงบทบาทอะไร ที่นี่ได้อีก  ยิ่งเด่น ยิ่งถูกหมั่นใส้ ยิ่งมีแต่เรืองแต่ราวครับ

เขียนเมื่อ : 21 ม.ค. 53 22:47:15

ความคิดเห็นที่ 467

รู้สึกดีใจมากๆที่กระทุ้นี้ไม่เห็นหมัน คนที่มาฟัง หุ้นฟันธงผม 1ใน 4คน ได้มาแสดงตัว ไม่เสียแรงที่ผมใช้เวลายืดยาว ในการวิเคราะห์กราฟ บริษัท และสตอรี่ให้ฟัง รออีกสักหลายเดือน เราจะได้เห็นหุ้นตัวนี้ขึ้นเป็นร้อยเปอร์เซนต์ให้เห็น  ถึงเวลานั้นอีก3ท่านที่ฟังแล้วหลบหน้าไป ก้ต้องออกมายืนยันให้ผมอยู่ดี  เพราะถึงอย่างไร ตอนนั้น จะขายอย่างไรให้ได้ราคาสูงสุด คงจะเรียกถามผมอยู่ดี ตอนนี้อาจจะรู้สึกว่า ไม่ตอ้งพึ่งผม แต่ที่จริงไม่ใช่ครับ

สิ่งที่มนุษย์มักจะลืม เสมอๆ คือคำขอบคุณ เมื่อได้รับความรู้หรือผลประโยขน์จากคนอื่น
คำเล็กๆแค่"ขอบคุณ"เท่านั้น มันไมได้ยากเลยสักนิด

.................................................................

ขอบคุณ คุณ8088-xt ที่ทำให้กระทุ้นี้บรรลุวัตถุประสงค์ ไม่เป้นหมันครับ

แก้ไขเมื่อ 21 ม.ค. 53 23:16:49

เขียนเมื่อ : 21 ม.ค. 53 23:06:47

ความคิดเห็นที่ 468

ตามมาขอบคุณ พี่คนไทยที่ให้คำแนะนำครับผม

จากคุณ : happy-lucky
เขียนเมื่อ : 21 ม.ค. 53 23:15:48

ความคิดเห็นที่ 469

ขอบคุณครับ พี่คนไทย

ผมไม่เคยรู้จักเขาเลย

อยากบอกว่า ขอบคุณครับ อีกครั้ง

จากคุณ : ขอบคุณครับ (เถลิงเกียรติ)
เขียนเมื่อ : 21 ม.ค. 53 23:39:57

ความคิดเห็นที่ 470

แม้นจะมาสายแต่ก็ถือเป็นวาสนานำพาพบ

ถึงจะเคว้งคว้าง แต่ยังคาดหวังว่า"คงมีสักวัน"

คาราวะท่าน คนไทย ครับ

จากคุณ : เคว้งคว้างไร้ทิศทาง (narada)
เขียนเมื่อ : 22 ม.ค. 53 01:12:20

ความคิดเห็นที่ 471

ขอบคุณพี่คนไทยเพราะผมเป็นคนที่ได้ไปฟังด้วย ถ้าหุ้นขึ้นก็คงต้องเข้ามายืนยันให้ ขอทักทายคุณ8088xtด้วยนะครับ เพิ่งเจอหน้าพี่คนไทยกับคุณ8088xtครั้งแรก (ผมพิมพ์ไม่ค่อยเก่ง ปกติจะอ่านอย่างเดียว)

จากคุณ : readyforlove
เขียนเมื่อ : 22 ม.ค. 53 03:05:26

ความคิดเห็นที่ 472

ลงชื่อไว้ก่อน รอติดตามผลครับ

จากคุณ : Diamondoid
เขียนเมื่อ : 22 ม.ค. 53 03:28:01

ความคิดเห็นที่ 473

แวะมาทักคร๊าบบ คุณณณณณณ

จากคุณ : komy14
เขียนเมื่อ : 22 ม.ค. 53 04:52:44

ความคิดเห็นที่ 474

จริงๆแล้ว รู้จักพี่คนไทยก็จากเวปนี้
พี่คนไทยให้คำแนะนำก็จากเวปนี้
ได้กำไรจากพี่คนไทยก็จากเวปนี้

ขอขอบคุณพี่คนไทยตรงเวปนี้เหมือนกันค่ะ

ขอบคุณมากๆๆ ค่ะ_/\_

จากคุณ : t-soda
เขียนเมื่อ : 22 ม.ค. 53 07:52:42

ความคิดเห็นที่ 475

นั่งตาละห้อย........รอหุ้นจากพี่คนไทย

จากคุณ : nincubus
เขียนเมื่อ : 22 ม.ค. 53 10:52:36

ความคิดเห็นที่ 476

555

พ่นน้ำหมากพ่นน้ำหมากพ่นน้ำหมากพ่นน้ำหมากพ่นน้ำหมากพ่นน้ำหมากพ่นน้ำหมากพ่นน้ำหมากพ่นน้ำหมาก
พ่นน้ำหมากพ่นน้ำหมากพ่นน้ำหมากพ่นน้ำหมากพ่นน้ำหมากพ่นน้ำหมากพ่นน้ำหมากพ่นน้ำหมากพ่นน้ำหมาก

เขียนเมื่อ : 22 ม.ค. 53 11:50:47

ความคิดเห็นที่ 477

วันอาทิตย์ 19 ไปเจอพี่ฅนไท แต่งบไม่ถึง 1 ล้านเลยได้หุ้นเก็งกำไรมา

เสียด้ายเหมือนกัน แต่ไม่เป็นไร เก็บเงินให้ถึงเดี๋ยวไปขอเจอพี่ฅนไทอีกครั้ง

พี่ฅนไทเป็นคนธรรมดาเรียบง่ายๆ

พี่ฅนไทเล่าประสบการณ์มากมาย ฟังแล้วนับถือพี่ฅนไท

ปล.เข้ายื่นยันให้พี่ฅนไท

จากคุณ : birdlove
เขียนเมื่อ : 22 ม.ค. 53 12:57:13

ความคิดเห็นที่ 478

สวัสดีค่ะพี่คนไทย ^^

จากคุณ : ปาร์ลัลล้า
เขียนเมื่อ : 22 ม.ค. 53 13:34:08

ความคิดเห็นที่ 479

man .... เข้ามาดูพี่ birdlove ใจไม่อยู่กะร่องกะรอย

พิมพ์ผิดพิมพ์ถูกทั้งวันที่และอักขระ

มาเอาใจช่วยครับ ค่อยๆ พิมพ์ก็ได้ ไม่ต้องรีบ

ครูไหวใจดี

แก้ไขเมื่อ 22 ม.ค. 53 13:56:32

เขียนเมื่อ : 22 ม.ค. 53 13:48:53

ความคิดเห็นที่ 480

ได้มาจากเพื่อน forward mail มาให้ อ่านแล้วได้ข้อคิดดีๆ เลยอยากให้ท่านอื่นๆ ได้อ่านบ้างค่ะ

=========================

วิสัชนา โดย ว.วชิรเมธี

รู้ไหมว่า เรามีเวลาอยู่ในโลกนี้คนละกี่ปี
ชีวิตนั้นสั้นยิ่งกว่าหยดน้ำค้างเสียอีก จะตายวันตายพรุ่งก็ไม่มีใครรู้ล่วงหน้า
ถ้าเราใช้เวลาอันแสนสั้นนี้ไปมัวหลับๆตื่นๆอยู่ในความรัก โลภ โกรธ หลง
หมั่นไส้คนนั้น ปลาบปลื้มคนนี้
คนรุ่นใหม่หลงใหลเปลือกของชีวิต โดยลืมไปเลยว่าอะไรคือสิ่งที่ตนควรทำอย่างแท้จริง
คิดดูเถิดว่า เราจะขาดทุนขนาดไหน
ท่านอังคาร กัลยาณพงศ์ เขียนบทกวีไว้ว่า

'' น้ำไหลอายุขัยก็ไหลล่วง       ใบไม้ร่วงชีพก็ร้างอย่างความฝัน
ฆ่าชีวาคือพร่าค่าคืนวัน         จะกำนัลโลกนี้มีงานใด ''

คนเราไม่ควรพร่าเวลาอันสูงค่าด้วยการปล่อยตัวปล่อยใจให้ตกเป็นทาสของความชอบ ความชัง มากนัก
เพราะถ้าเราวิ่งตามกิเลส กิเลสก็จะพาเราวิ่งทำสิ่งนั้นสิ่งนี้ต่อไปไม่รู้จบ
กิเลสไม่เคยเหนื่อย แต่ใจคนเราสิจะเหนื่อยหนักหนาสาหัสไม่รู้กี่เท่า

ควรคิดเสียใหม่ว่า เราไม่ได้เกิดมาเพื่อที่จะชอบหรือไม่ชอบใคร
หรือเพื่อที่จะให้ใครมาชอบหรือมาชัง
แต่เราเกิดมาสู่โลกนี้เพื่อทำในสิ่งที่ดีที่สุดที่มนุษย์คนหนึ่งควรจะทำ
เอาเวลาที่รู้สึกแย่ๆ กับคนอื่นนั้นหันกลับมามองตัวเองดีกว่า
ชีวิตนี้เรามีอะไรบ้างที่เป็นแก่นสาร มีงานอะไรบ้างที่เราควรทำ

นอกจากนั้นก็ควรมองกว้างออกไปอีกว่า
เราได้ทำอะไรไว้ให้แก่โลกบ้างแล้วหรือยัง
คนทุกคนนั้นต่างก็มีดีมีเสียอยู่ในตัวเอง
ถ้าเราเลือกมองแต่ด้านเสียของเขา
จิตใจของเราก็เร่าร้อน หม่นไหม้

เวลาที่เสียไปเพราะมัวแต่สนใจด้านไม่ดีของคนอื่นก็เป็นเวลาที่ถูกใช้ไปอย่างไร้ค่า

บางที่คนที่เราลอบมอง ลอบรู้สึกไม่ดีกับเขานั้น
เขาไม่เคยรู้สึกอะไรไปด้วยกันกับเราเลย
เราเผาตัวเราเองอยู่ฝ่ายเดียวด้วยความหงุดหงิด ขัดเคืองและอารมณ์เสีย
วันแล้ววันเล่า สภาพจิตใจแบบนี้ไม่เคยทำให้ใครมีคุณภาพชีวิตดีขึ้นมาได้เลย

ลองเปลี่ยนวิธีคิด วิธีมองโลกเสียใหม่ดีกว่า

คิดเสียว่าคนเราไม่มีใครดีพร้อมหรือ เลวไม่มีที่ติไปเสียทั้งหมดหรอก
เราอยู่ในโลกกันคนละไม่กี่ปี ประเดี๋ยวเดียวก็จะล้มหายตายจากกันไปหมดแล้ว
มาเสียเวลากับเรื่องไร้สาระทำไม
อะไรที่ควรทำก็รีบทำเถิดปล่อยวางเสียบ้าง
ความโกรธ ความเกลียดนั้นไม่มีคุณค่าอะไรต่อชีวิตอันแสนน้อยนิดนี้เลย !
มุ่งไปข้างหน้า ไปหาสิ่งที่มีคุณค่าให้ชีวิตดีงามดีกว่า

วิธีที่แนะนำทั้งหมดนั้น นักภาวนาเรียกว่า '' การกลับมาอยู่กับตัวเอง ''
กล่าวคือ ถ้าเราเลี่ยงไม่ได้ที่จะต้องอยู่กับคนที่ไม่ถูกโฉลก
แทนที่จะปล่อยใจให้อยู่กับ ความรู้สึกแย่ๆไปตลอด ก็ควรหันกลับเข้ามา '' มองด้านใน ''
แก้ไขที่ตัวเอง อย่ามุ่งแก้ไขที่คนอื่น
เพราะยิ่งพยายามแก้ไขคนอื่น ก็ยิ่งยุ่งเหมือนลิงทอดแห
ยิ่งเราให้ความสำคัญกับคนที่เราเกลียดมากเท่าใด
สภาพจิตใจก็ยิ่งแย่ลงมากเท่านั้น

วิธีที่ดีที่สุดในการอยู่กับคนที่เรารู้สึกไม่ดีหรือเป็นปฏิปักษ์ก็คือ
การดึงความรู้สึกจากเขามาอยู่กับเราทุกขณะ .....

---------------------------------------------------------------

สาธุ.... -/\-

เขียนเมื่อ : 22 ม.ค. 53 14:03:40

ความคิดเห็นที่ 481

4

เขียนเมื่อ : 22 ม.ค. 53 15:51:06

ความคิดเห็นที่ 482

5

เขียนเมื่อ : 22 ม.ค. 53 15:52:28

ความคิดเห็นที่ 483

โอ้ พี่เย่ ก็มา ตามหาตั้งนาน ว่าจะถามว่ายังแบกเหล็กอยุ่ไหม
ผมแบกมานาน(กำไร) ไม่รุ้ จะปล่อยตรงไหนดี
ขอเชิญอาจารย์เย่ มาชชี้แนะด้วย

จากคุณ : oscar306
เขียนเมื่อ : 22 ม.ค. 53 18:42:04

ความคิดเห็นที่ 484

โถ่..อุตส่าห์เข้ามาอ่าน

จากคุณ : bullfrog
เขียนเมื่อ : 22 ม.ค. 53 18:55:36

ความคิดเห็นที่ 485

มือใหม่
เข้ามาดู...

จากคุณ : B*wiki
เขียนเมื่อ : 22 ม.ค. 53 19:09:30

ความคิดเห็นที่ 486

เอ่อ... ตามมาจะดูหุ้นของคุณคนไทย

ทำไมยาวแบบนี้ล่ะคะ

อ่านไม่ไหวค่ะ

ถ้าคุณคนไทยเข้ามา ซิบบอกด้วยนะคะ

อยากรู้จริงๆ ค่ะ

ขอบคุณค๊า

จากคุณ : lemonsmile
เขียนเมื่อ : 22 ม.ค. 53 22:32:32

ความคิดเห็นที่ 487

เข้ามาขอหุ้นเด็ด   ก๊ากๆๆๆๆๆๆ

จากคุณ : kamung6
เขียนเมื่อ : 22 ม.ค. 53 23:04:52

ความคิดเห็นที่ 488

เฉลย...หุ้นที่พี่คนไทยให้มาครับ

หุ้นที่ผลประกอบการออกมาดี แน่นอน ซื้อได้ไม่ต้องกังวล จันทร์นี้เลย

มีดังนี้ครับ....พี่คนไทย คนไทยแท้ๆเลย ส่งพลังมา..ดังนี้ครับ

BGH

PS

MINT

CPN

ADVANC

MAKRO

PTT

PTTEP

SCB
สุขุมลุ่มลึกไปตามลำดับนะจ้ะ.......

หุ้นที่คุณลงทุนไปแล้ว ได้กำไรแน่มากกว่า 5 % ต่อปี จ้ะ ซื้อเลย

TMT...TIPCO...SPALI...BCP-DR1....MODERN...PF...SIRI...TRT...

หุ้นที่ควรต้อง พาผู้ใหญ่ไปสู่ขอจ้ะ .................

กลุ่ม ธนาคาร...BAY...KBANK

กลุ่ม เกษตร ...TUF...TVO...KSL..

กลุ่มวัสดุก่อสร้าง...TASCO...SCC...DCC

กลุ่ม พลังงาน....PTT...IRPC...PTTEP

จากใจพี่คนไทยเหมือนกัน ไทยไม่รักไทย จะไปรักเขมรเรอะ

kamung6 อยากรู้จัก อยากคุยด้วยจัง พี่อยู่ซอยอารีย์ 13 เหรียญ

หาพี่ไม่ยากหรอก เถลิงเกียรติ ที่นั่นใครๆก็รู้จัก มาแถบนี้มาหาพี่นะ

จากคุณ : Niang Mo Pee Nah (เถลิงเกียรติ)
เขียนเมื่อ : 22 ม.ค. 53 23:27:37

ความคิดเห็นที่ 489

:ซื้อ หุ้น ทั้งหมด ที่ผมว่ามา เงินเก็บมาทั้งชีวิต แปดหลัก...ไม่พอ..

รอซื้อที่ 555 จุด ปีนี้......

จะเปิดมาร์จิ้น กับน้อง คะมุง  ได้ไหมจ้ะ....

เห็นบอกอยู่เมืองนอก...ว่างๆ แวะไปร้านพี่นะ

ดิเอมเมอรัลเรสเตอรอง  ข้างสนามบินจอร์เจีย...แอตแลนต้า จ้ะ

ไม่ได้โม้เด้อ...อยากรู้จักจริงๆๆ..คะมุง

จากคุณ : Chlous Neng Kloun (เถลิงเกียรติ)
เขียนเมื่อ : 23 ม.ค. 53 00:02:39

ความคิดเห็นที่ 490

อ้อ Kamung6 ถ้าน้องไปลงที่จอร์เจีย

ไปที่นี่นะครับ http://www.thaiemeraldrestaurant.com/index.htm

เด็กที่ร้านเขาจะรู่พี่ในชื่อ คุณตู่... ครับ..

ช่วงหน้าร้อนที่นั่นพี่จะไปอยู่... แต่ตอนนี้มันหนาว พี่อยู่ซอยอารีย์สัมพันธ์

ไม่ก็ซอยอารีย์กรม ปชส. จ้ะ..

จากคุณ : Min Yul Nop Mony (เถลิงเกียรติ)
เขียนเมื่อ : 23 ม.ค. 53 00:16:41

ความคิดเห็นที่ 491

#488  ให้หุ้นเกือบ 30 ตัว  เดี๋ยวนี้คุณคนไทย หากินง่ายจัง

แค่ลอกการบ้านโบรคมา ก็ดังได้แล้ว ฮา

จากคุณ : หนุ่มโพธิ์ทะเล
เขียนเมื่อ : 23 ม.ค. 53 11:39:14

ความคิดเห็นที่ 492

โบรค ก็คนไทย จ้ะ...

ไม่ได้ลอกจ้า..ก็ฟังๆ ตามกันมา แล้วก็ใช้สติปัญญา ของเราเองตัดฉัตรชัย

สินใจไม่ตัด ต้องตัดฉัตรชัยด้วยตนเองจ้ะ..หนุ่มโพธิ์ทะเล..

เอ..โพธิ์ทะเลนี่จังหวัดอะไรจ้ะ..มีอะไรน่าเที่ยว น่าลงทุนมั่งจ้ะ...

วันนี้วันพระ ต้องละนิวรณ์ ฟังเทสน์ฟังธรรมกันเนาะ หนุ่มโพธิ์ทะเล

จิตใจจะได้สว่าง วันจันทร์นี่จะถึง หัวใจจะแข็งแรง รอวันแดงเดือด จ้ะ

จากคุณ : วันนี้วันพระ (เถลิงเกียรติ)
เขียนเมื่อ : 23 ม.ค. 53 11:50:22

ความคิดเห็นที่ 493

ให้ที่ละ 30 ตัว ใครก็เป็นกูรูได้ มั่วๆเอาถูกมั่งผิดมั่งลอกตามโบรค

ตัวไหนถูกก็ออกมาเชียร์สรรเสริญกัน ตัวไหนผิดก็เงียบๆกันไป

ทำแบบนี้ดังไวดีใช่ป่ะ อีกหน่อยคงให้เป็น 100 ตัวยังไงก็ต้องเข้า

จากคุณ : หนุ่มโพธิ์ทะเล
เขียนเมื่อ : 23 ม.ค. 53 13:01:18

ความคิดเห็นที่ 494

อะจึ๋ยๆๆ...

ฟังเพลงพี่แจ้ ดีกว่า...

จากคุณ : เทวดาเดินดิน (เถลิงเกียรติ)
เขียนเมื่อ : 23 ม.ค. 53 13:10:44

ความคิดเห็นที่ 495

ผมก้พยายามจะไม่พูดแล้ว ก้ยังหาประเด็นมาให้ผมต้องพูดอีกจนได้

อ่านให้ดีดีนะครับ คุณเถลิงเกียรติ เค้าพูดเล่น คุณก้อ่านให้เข้าใจหน่อยว่าเค้าพูดเล่น  หุ้นพวกนี้โบรกแนะนำทั้งนั้น

คุณติดตามอ่านผมมานานแค่ไหนแล้ว  นับนิ้วดูสิครับ กี่ปีแล้ว
คุณไม่รู้หรือว่า ผมแนะนำหุ้นทีละตัว  บอกทีละหลายๆตัว เทวดาที่ไหนก้ดูไม่ทัน
ใช้สามัญสำนึกแยกแยะหน่อย ว่าเค้าพูดเล่นหรือพูดจริง

ไหนๆก็เขียนแล้วก้เลยต้องตอบข้างบนด้วย
ตกลง kamung6  ปลานิลจิ่ว ไม่อยากให้ผมหยุดเขียนหรือ ผมหรือหลงเข้าใจผิด อุตส่าห์หยุดเขียนให้เป็นเดือนๆ

ทำรูปจะดิสเครดิตหรือ เค้าเขียนวันที่ผิด ก้เอามาทำรูปเยาะเย้ย
ประทานโทษ มุข ทำนองนี้เคยทำกันมาแล้วไม่ใช่หรือ แล้วมันสำเร็จไหมหละ
กระทุ้แนะนำสองเดือน ที่รุมถล่มผม ผลมันเป็นอย่างไรบ้างหละ
เอาหละไหนๆจะหยุดเขียน ก้ไม่ฟื้นฝอยไปเรืองเก่าข้ามไป

เอาที่ประเด็นกล่องข้างบน คคห.ที่441 ผมตอบด้วย

สำหรับกล่อง คคห.ที่ 473  ที่พยายามเอา การเขียนวันที่ผิดของคุณ birdlove  พยายามจะดิสเครดิตผม ตอบตามนี้
คุณbirdlove มีอมยิ้ม หลังไม หรือตรวจสอบกับทางแอดมินได้  เค้าเดินทางมาพบผมพร้อมกับเพือน3คน  สำหรับ ปลานิลจิ๋ว คงไม่ต้องพิสูจน์ เพราะเจตนา คงชัดอยู่แล้ว  แต่สำหรับท่านอื่น อยากจะเช็คก้หลังไม ไป ขอเบอร์เค้า กับเพื่อนทั้ง3คน สอบถามดูได้

ผมว่าพวกคุณอย่าพยายามดีกว่า ผมจะหยุดเขียนให้ พวกคุณควรจะรับไมตรี ไม่ใช่คอยจะดิสเครดิตอยู่เรือยๆ จนผมต้องเข้ามาตอบ เดียวผมเปลี่ยนใจไม่หยุดเขียน พวกคุณจะเสียใจ

"ขจัดผมออกไปด้วยวิธีไหน ก้ไม่สำเร็จ ต้องให้ผมสมัครใจ หยุดเขียนให้เอง " และตอนนี้ผมยืนยันสมัครใจ จะหยุดเขียนให้แล้ว  
ฉนั้น อย่าพยายามหาเรื่องให้ผมต้องเปลี่ยนใจ  หวังว่าหลังคคห.นี้คงไม่มีออกมางับผมอีก ผมจะได้หยุดเขียนได้จริงๆเสียที

เขียนเมื่อ : 23 ม.ค. 53 15:08:16

ความคิดเห็นที่ 496

ตอบเพือ่นๆด้านบนด้วยครับ ไหนๆก้เข้ามาแล้ว
คุณSara_Less  คุณnarada  คุณnincubus  คุณDiamondoid คุณkomy14 และรวมถึงทุกท่านด้านบนนะครับ

ผมรับปากว่าจะหาหุ้นมาแนะนำให้อีกแต่ขอเป็นตัวใหม่  เมื่อเอ๋ยปากมาแล้ว ผมไม่ควรจะแคร์คนอื่นจนปฏิเสธ มันจะกลายเป้นหยิ่งไป

แต่ขออย่าเพิ่งเมล์หรือติดต่อเข้ามาตอนนี้นะครับ  ช่วงนี้ผมจะไม่ตอบเมล์หรือแนะนำใคร

เพราะเป็นช่วงที่ผมตอ้งอยู่นิ่งๆ แล้วแนะนำตัวเอง  ต้องสอนตัวของผมเองให้ดีเสียก่อน  ยังริไปไล่แนะนำคนอื่นไมได้ เพราะผมเองไม่พร้อม ไม่สมบูรณ์
ขอให้เป็นหลังจากนี้สัก2-3เดือน คุณเมล์เข้ามาครับ อ้างอิงกระทู้นี้ และคคห.ที่ทัก  ผมจะหาหุ้นแจ่มๆแนะนำให้กำไรกัน    

อันนี้ไม่ได้นับแต่กระทู้นี้นะครับ  เมือปลายปีก่อน ที่ทักกันเอาไว้ ก้นับด้วย  อารมณ์นั้นช่วงนั้น ผมเบื่อผู้คนมากๆ  ไม่อยากคุยกับใครเลย ผมจึงหยุดนิ่งไปทุกอย่าง  แต่อะไรที่ผมรับปากไว้ ผมจะพยายามทำให้ได้ตามที่พูดครับ

ขอเน้นเลยว่าช่วงนี้ผมเล่นได้ตำกว่ามาตรฐาน ผมต้องสอนตัวเอง ก่อนที่จะริ ไปช่วยคนอื่น
แต่เมื่อผมพร้อม ผมก้จะเผือแผ่เช่นเดิม  สินทรนี่ผมคงจะไม่พยายามเข้ามา โพส เพราะเข้ามาทีไร ก้มีแต่ขาประจำแวะเข้ามาเยี่ยมเยียน  มันทำให้ผมเองก้ไม่มีความสุข  คนที่เข้ามาหาเรื่องเองก้ไม่มีความสุข ถ้าเค้าไม่อยากเห็นเราที่นี่ เราก้ไม่เข้ามาเสีย

เค้าไม่เห็นเราก้ไม่ตอ้งร้อนใจ เราไม่เข้ามาก้ไม่ถูกเค้าหาเรืองให้ไม่สบายใจ ปล่อยเค้าแย่งเด่นแย่งดัง แล้วหาเรืองตีกันเอง หรือตีคนอื่นไปเรือยๆดีกว่า ผมดูเฉยๆ อ่านเฉยๆก้พอ

คุณbirdlove ก้ไม่ต้องไปคิดมากครับ สังคมเน็ต มันเป็นอย่างนี้แหละครับ  อย่าไปใส่ใจมาก ใครถามมาคุณกับเพือ่นก้ตอบไป

ไม่ถามก้ไม่ตอ้งตอบ ตอบไปแล้ว ไม่ฟังก้ช่วยไม่ได้  อย่าไปสนใจให้นำหนักคนในเน็ตมากนักครับ เอาเราสบายใจไว้ก่อน

ไม่ต้องเพิ่มพอร์ตอะไร หรอกครับ ก้เล่นเท่าที่เล่นนันแหละ  เพราะตัวฟันธงนี้ผมจะไม่บอกใครเพิ่มเติมแล้ว การกำหนดกรอบก้เพือกรองให้เหลือคนน้อยๆ

เพราะผมเจตนาจะบอกแค่ไม่กี่คนเท่านั้น อย่างไรก้ไม่บอกเพิ่มเด็ดขาด
ขอบคุณที่แวะเข้ามาโพสนะครับ อย่าไปสนใจ หรือตกใจกับ พฤติกรรมของผู้คนในเน็ต โดยเฉพาะ ห้องใหญ่ๆอย่างสินทร คนเหล่านี้มีเยอะครับ  ป่วยการไปแคร์ให้มาก เสียเวลาครับ

ตอบคคหที่ 471 คูณreadyforlove ยินดีครับที่เข้ามายืนยันอีกเสียงว่าได้รับฟังหุ้นฟันธง ผมไปแล้ว  วันนั้นมีมาสี่ท่าน แต่ไม่พรอ้มกัน  แต่ถึงเวลาจริงๆ ผมก้บอกหมดและครับ เพราะคนน้อยอยู่แล้ว พอร์ตจริงๆก้ไม่ได้ถึงล้านหรอก ไม่กี่แสนทั้งนั้น ผมมองที่ความตั้งใจเป้นหลัก  บางท่าน่นั่งแท็กซี่มาจากสาย2โน่น เห็นแค่ความตั้งใจ ผมก้บอกก้อธิบายหมดแล้ว

จำสิ่งที่ผมสอนไปนะครับ ทั้งการวิเคราะห์กราฟ บริษัท แนวทางสตอรี่ที่เค้าจะเอามาเล่น มันจะถูกยิงเป็นระยะๆ หุ้นจะขึ้นไปเป็นรอบๆ พักตัว แล้วขึ้นต่อ ตามสตอรี่ที่ยิงออกมา ขึ้นไปหาเป้าหมายข้างบนคืออย่างต่ำ100%  
แต่เราเอาแค่50% ถึงตอนนั้น ค่อยออกมาเฮกัน ชื่อหุ้นไว้รอหมดรอบเลิกเล่นจริงๆค่อยมาเฉลย ถึงแม้จะหมดรอบไปแล้ว แต่สำหรับคนที่เอาไปวิเคราะห็ย้อน หลังก้จะเห็นแนวทางที่ผมวิเคราะห์ไว้  
ของอย่างนี้  ดูอย่างไร แค่มีตัวอย่างมาก้แกะรอยได้แล้วครับ  ทั้งสี่ท่านที่มา ถือว่าโชคดี มากได้รับฟัง ความรู้ในส่วนการวิเคราะห์ที่ปรกติผมจะไม่ค่อยสอนใครมากนัก สอนที่ไร ถูกวัดรอยเท้า แถมเหยียบเท้าทุกที
ขอให้เก้บและนำไปใช้ เป็นการส่วนตัวนะครับ มันมีประโยชน์กว่าหนังสือที่วางขายในตลาดนี้เยอะ เพราะมันเป็นประสบการณ์จากคนเล่นจริง อย่างผมครับ

หุ้นยังไม่ต้องรีบซื้อหรอกครับ ตอนนี้ รอให้ข่าว่ดีชิ้นแรกหลุดออกมาหุ้นเริ่มขยับตัวขึ้นก้ค่อยซื้อ ซื้อแพงนิด แต่ซื้อแล้วกำไรเลยดีกว่าซื้อแล้วเข้าไปรอ  แต่ตรงนี้หละต่ำสุด จะซื้อก้ได้ ไม่ซื้อก้ได้ แต่ผมแนะนำให้รอซื้อ ตอนมันข่าวดีเริ่มยิงออกมาแล้วครับ

สองท่านนี้คุณreadyforlove  คุณ8088xt อย่างไรก้คงได้เล่นตัวนี้ด้วยกันกับผม เอาไว้ตอนมันขึ้นไปสูงๆแล้ว ถามมาครับ ผมจะให้คำแนะนำในการเล่นรอบครับ จะได้กำไรดีกว่าการถือยาวๆรอบเดียวครับ
ขอบคุณเช่นกันนะครับที่ทำให้กระทุ้นี้ ไม่เป็นหมันครับ
......................................................................................................................

ขอบคุณ คุณhappy-lucky  คุณเถลิงเกียรติ  คุณt-soda  คุณlemonsmile คุณปาร์ลัลล้า
ที่มีน้ำใจ เข้ามาทักทายกัน อย่าไปฟัง kamung6 มากเลยครับ คนมีเจตนาไม่ดีอยู่แล้ว ก้อย่าไปใส่ใจก้หม่นหมองปล่าวๆ
เราเป้นกัลยณมิตรกัน มีอะไรที่คิดว่าดีก้แนะนำกัน แสดงความคิดเห็นกัน ด้วยความหวังดี เท่านั้นเป็นพอ ใครจะพูดอย่างไรก้อย่าไปใส่ใจเลยครับ

ผมมาร์กจุดหยุด ตรงนี้อีกที หวังว่าคงไม่มีใคร มาเรียกผมจนตอ้งออกมาโพสอีกนะครับ
ผมออกมาเขียนเรือยๆเยอะๆไม่ดีแน่ๆ  อยากให้ผมหยุดเขียน พวกคุณหยุดพยายามเสีย ทีนี้ก้จะไม่เห็นผมที่นี่อีกแล้วหละ  

เขียนเมื่อ : 23 ม.ค. 53 15:15:27

ความคิดเห็นที่ 497

พี่น้องเอ้ย....ๆๆๆๆ

พี่น้องเอ๊ย....ๆๆๆๆ

ขวานไทยใจหนึ่งเดียว   แล้ว...พี่น้องเอ้ย.....

จากคุณ : ขวานไทยใจหนึ่งเดียว (เถลิงเกียรติ)
เขียนเมื่อ : 23 ม.ค. 53 15:29:21

ความคิดเห็นที่ 498

ไอ้นี่มันตลก พยายามเอาเรื่องผูกกันเข้ามาวันๆ คิดแต่ว่าคนจะปองร้าย

อยากโพสไม่อยากโพส ก็โพส อยากลาก็ลา

ไม่มีใครรู้หรือไง พูดว่าลา จนหูกางออกมาก็ยังไม่หยุด

คงหยุดได้คือปิดกระทู้ไป เพราะไม่ได้โพสคนสุดท้ายแล้วเดี๋ยวจะตาย

เขียนเมื่อ : 23 ม.ค. 53 17:32:02

ความคิดเห็นที่ 499

จะครบ 500 แล้วครับพี่น้องคนไทยใจหนึ่งเดียวกัน

เขียนเมื่อ : 23 ม.ค. 53 18:59:43

ความคิดเห็นที่ 500

กระทู้ห้าร้อย...

เขียนเมื่อ : 23 ม.ค. 53 19:01:12

ความคิดเห็นที่ 501

โห....ปกติไม่เคยได้เข้ามาอ่านทู้แนะนำ...เรยนะเนี้ยะ....พอดีวันนี้ว่าง....
เฮ้อ...กำ....ก่าตรูจาอ่านจบ.....อ่านตั้งแต่ตอนบ่าย...มาเสร็ดตอน 3 ทุ่ม..โห...
ยิ่งก่า มหากาพย์ สตาร์วอร์ + หลอดอ๊อฟเดอะลิง ต่อด้วย...บ้านผีปอบอีก 13 ภาค....อือมมมม..ซาหรุบ....ตรูก็ัยังไม่รู้ว่าเ้ค้าคุยกานนน เรื่องอะไร...มึนไปหมด
ฮ่าฮ่าฮ่า  ไปนอนดีก่า.........  บั๊บบาย   ส่งจูบ

จากคุณ : pattern me
เขียนเมื่อ : 23 ม.ค. 53 21:16:11

ความคิดเห็นที่ 502

เหอะ...เหอะ   อยากได้  500 อ่ะ  mad

จากคุณ : บ้า 500 (ขนมกรอบ)
เขียนเมื่อ : 23 ม.ค. 53 21:19:44

ความคิดเห็นที่ 503

เฮ้อ...อยากไปเทรดหุ้นที่ประเทศลาวจัง...

มีเพื่อนอยู่ที่นั่นจ้ะ จบวิศวะเครื่องกลจากฮังการี

เขาบอกว่ามาเทรดหุ้นที่ลาวนะ เร็วๆนี้ล่ะ คุยกันตอนปีใหม่เอง..

ไปกันไหม ครับ ผมชวนจริงๆนะ..

ว่าไงว่าตามกัน ไปเทรดหุ้นที่ลาวกันดีกว่า...

ผ่อนคลาย..ได้กำไร ค่อยส่งมาที่ไทย..

แต่ที่เขมร มีการเทรดกันแล้วครับ ไปชิมลางกันก่อนไหม พี่น้อง...

จากคุณ : วีสี่..โอเค (เถลิงเกียรติ)
เขียนเมื่อ : 23 ม.ค. 53 21:28:09

ความคิดเห็นที่ 504

สรุป  ว่าเป็นเซียนขาขึ้น 555

เขียนเมื่อ : 23 ม.ค. 53 23:25:36

ความคิดเห็นที่ 505

สรุป ไม่มีใครแสดงตัวว่ากำไร
ไม่มีใครแสดงตัวขาดทุน

สันนิฐานว่า ขาดทุนหมด

เพราะกระทู้ผิดปกติ จากก่อนหน้านี้

ถ้าไม่มีคนรายงานตัว ผมจะเอา 93 กิ๊ฟ สำหรับคน 31 คนไปแจกที่อื่นดีกว่า

ลป.  ใครยืนยันว่ากำไร ถ้าผมได้รางวัลตรงนี้ ผมจะยกให้ตามลำดับ

เขียนเมื่อ : 25 ม.ค. 53 13:18:45

ความคิดเห็นที่ 506

ถึงคุณปลานิลจิ๋ว

ตัวหุ้นเกร็งกำไร หรือหุ้นเก็งกำไร ตัวเก่งของพี่คนไท มันอาจจะกำลังทำนิวโลว์ของนิวโลว์อยู่ค่

กว่าจะรู้ผลก็อีก 3-5 เดือน ถึงจะออกมายืนยันค่ะ  ว่าได้กำไร 50 เปอร์เซนต์ค่ะ

ตามข้างล่างนี้ค่ะ
///////////////////////////////////////////////////////////////////////////

ผมคงบันทึก แง้มไว้นิดว่าหุ้นตัวนี้ขณะนี้ราคามันนิวโลว์ เป็นโลว์ ของโลว์ ยังไม่มีใครเห็นความดีงาม เห็นแผนการดำเนินงาน เห็นสตอรี่ที่จะค่อยๆผุดขึ้นมาในระยะไม่กี่เดือนข้างหน้า  วันนี้วันที่19/01/2010 บันทึกหุ้นนิวโลว์ในตลาดตัวนี้ ลักษณะเฉพาะ นิวโลว์  ที่จะค่อยๆยิ่งใหญ่ขึ้นเรื่อยๆ ในอีกไม่กี่เดือนข้างหน้านี้

ความคิดเห็นที่ 454    

ตามที่หัวกระทู้ได้เขียนไว้

"  มีหุ้นที่ผมเชื่อมั่นว่าจะได้กำไรดีแน่ๆมาแนะนำครับ  "

ผมได้รับหุ้นดังกล่าวมาแล้วครับ  โดยผมสัญญากับ พี่ คนไทยไว้ว่าจะไม่บอกใคร จนกว่า จะครบเวลากำหนด ประมาณ 3 - 5 เดือน ถึงจะบอกได้

ราคาหุ้นตัวนี้ อยู่ที่ x บาท ครับ อีก 3 - 5 เดือนมันจะอยู่ที่ x + x/2 บาท
นั้นคือ ราคาจะขึ้นไปประมาณ 50%

เมื่อวันนั้นมาถึง ผมจะแจ้งให้ทราบกันว่าจะตรงตามที่พี่คนไทยให้ความเห็นไว้หรือเปล่าครับ
หวังว่าทุกฝ่ายจะได้เข้าใจกัน และรักกันดี

(ด้วยความเคารพทุกๆท่านๆๆๆๆๆๆ ผู้ที่เข้ามาอ่านในกระทู้นี้ )

เขียนเมื่อ : 25 ม.ค. 53 21:24:46

ความคิดเห็นที่ 507

โห กะติดหุ้นกัน 3 เดือน 5 เดือนเลย

ถ้างั้น Give ไว้ค่อยว่ากันตอนนั้น

ผมเอาไปแจกในห้องก่อนดีกว่า

เขียนเมื่อ : 26 ม.ค. 53 11:09:36

ความคิดเห็นที่ 508

อีก 3 เดือน 5 เดือนจะมาร่วมเฉลิมฉลองกันครับ

ค่อยมาเจอกันนะ

บะบาย

.

แก้ไขเมื่อ 26 ม.ค. 53 12:43:37

เขียนเมื่อ : 26 ม.ค. 53 12:41:50

ความคิดเห็นที่ 509

นี่ไง นิสัยขี้โกง เป็นอย่างนี้ ผมไม่เข้ามา พวกก้เล่นใส่ความกันข้างเดียว
โดยมีลูกคู่ พวกกันเอง พูดกันเอง พยักหน้ากันเอง  เสริมกันเอง แล้วก้ สรุปกันเอง

ปลานิลจิ่ว ก้ยังคงเป้นปลานิลจิ่ว ชอบเล่นสกปรกอย่างไร ลอบกัดลับหลังแบบไหน จะกี่เดือน กี่ปี ก้ยังเป็นเหมือนเดิม

คุณมันคนสกปรกมากๆ มีแต่คราบเท่านั้น ที่แสร้งว่าเป็นผู้ดี
แต่ใจสกปรกสิ้นดี

แก้ไขเมื่อ 26 ม.ค. 53 17:42:03

เขียนเมื่อ : 26 ม.ค. 53 17:34:01

ความคิดเห็นที่ 510

ใส่ความตรงไหน  ตรงไหนที่เขียนใส่ความ

ก็ตัวเองเขียนทั้งนั้น

เขียนเมื่อ : 26 ม.ค. 53 18:44:56

ความคิดเห็นที่ 511

...

เขียนเมื่อ : 26 ม.ค. 53 18:46:10

ความคิดเห็นที่ 512

ก็รู้อยู่แล้ว ว่ายังไงก็ต้องอ่าน
ก้มลงพื้นเลียน้ำลายไปเหอะ

สวดมนต์หน่อยเดียวดิ้นพล่านเลย 555

เขียนเมื่อ : 26 ม.ค. 53 19:41:32

ความคิดเห็นที่ 513

การลากจากครั้งนี้ ต้องการพอร์ทเกินล้าน

แต่คราวนี้คงต้องไปจริงๆ
ไม่ใช่เพราะสัจจะลูกผู้ชายหรอกนะ

แต่ไม่มีหน้าจะโผล่มาอีกแล้ว
ยี่ห้อนี้ขายครั้งสุดท้าย ขายครั้งเดียว
ต้องการขาย lot ใหญ่เลย

จากคุณ : รู้.... ว่าอ่านอยู่ (ปลานิลจิ๋ว)
เขียนเมื่อ : 31 ม.ค. 53 10:57:57

ความคิดเห็นที่ 514

เดี่ยววันหยุด ค่อยเข้ามาตอบดีกว่า  

ว่างๆ ค่อยๆเขียน ค่อยๆ ตอบเอาให้จุก ไปในทีเดียว

คนสกปรก แบบคุณ ไม่มีคุณค่าให้เสียเวลาตอนนี้    เดียวว่างมาตอบแน่ๆ

ปั้นน้ำแข็งเล่นไปก่อนเถอะ

แก้ไขเมื่อ 03 ก.พ. 53 08:20:40

แก้ไขเมื่อ 03 ก.พ. 53 07:23:46

เขียนเมื่อ : 3 ก.พ. 53 05:56:39

ความคิดเห็นที่ 515

ทนไม่ไหว เหอๆ

ไม่มีหรอกสัจจะในหมู่โจร
สัจจะของลูกผู้ชาย
คำพูดของลูกผู้ชายไม่มีหรอก

ถ้ามีใครมาโจมตี ผมจะไม่แนะนำ
ผมจะหยุดโพสแล้วไปจากสินธร
555

จากคุณ : ก็รู้อยู่แล้วว่าอ่านอยู่ (ปลานิลจิ๋ว)
เขียนเมื่อ : 3 ก.พ. 53 09:57:19

ความคิดเห็นที่ 516

เคยได้รับคำแนะนำจากพี่คนไทยครับ

ได้กำไรมาพอควรเลย

ที่สำคัญสุดคือ พี่เค้าคอยแนะนำตลอดเวลาที่ถือหุ้นตัวนั้นอยู่เลยครับ

ขอบคุณมากจริง ๆ ครับ รักษาสุขภาพด้วยนะพี่

จากคุณ : petch148
เขียนเมื่อ : 16 ก.พ. 53 10:21:30

ความคิดเห็นที่ 517

ซินเจียยู่อี่  ซินนี่ฮวดไช้ ค่ะ

ขอให้พี่คนไทย และทุกท่าน ร่ำรวยเงินทอง นะค่ะ
เฮงๆๆๆ ค่ะ

เขียนเมื่อ : 17 ก.พ. 53 09:25:49

ความคิดเห็นที่ 518

ปลานิลจิ่ว ตามแป๊ะข้อความข้างบนในกระทู้เก่าทุกกระทู้
เพื่อใส่ความผม    หลังจากกระทู้ตกไปนอนหลายเดือนแล้ว   ดูวันที่นะครับ  มันคนละเดือน คนละปีกันเลย
ล่าสุดนี่เป็นการพยายามใส่ความผมในข้อหาใหม่  มันไม่จริงเลย
ผมแจกหุ้นมากี่ปีแล้ว  มีคนรับแจก ไม่รู้กี่คนเข้าไปแล้ว ผมว่าเกินร้อยนะ   ถ้านับการแนะนำหน้าเวปหละก็หลายร้อยเลย
คุณเองก้เล่นตามผมทุกตัวที่ผมโพสกลางเวป แถมยังชื่นชม ลิงค์ก้มีอยู่  แต่ผมไม่ลากมาหรอก ผมไม่มีนิสัยแบบคุณ
เอาครับ เพื่อนในนี้ จะรับแจกมา หมื่นเดียวก้มา ไม่ถึงหมื่นก้มา ดูสิผมจะไม่แจกคนไหนบ้าง ถ้ามาแล้วผมไม่แจก มาด่าผมในเวปได้เลย    เอาสั้นๆครับ  
ข้อหานี้ของปลานิลจิ่ว รอเวลานะครับ ผมจะแจกไปเรื่อยให้ได้สักร้อยคน มันจะพิสูจน์ได้ว่าที่กล่าวหานั้นไม่เป็นความจริง
อันนี้คุณหาเรื่องเองนะ ผมหยุดแจก ไปนานแล้ว ไม่พูดไม่คุยกับใคร จนถึงไม่เข้าพันทิพด้วย
คุณฉวยโอกาสเล่นลับหลัง ตานี้ผมจะทำให้คุณอิจฉา จนทนไม่ไหวเลย
...................................................................................................................................

ย้อนกลับไปข้อหาเดิมที่ปลานิลจิ่ว และพวกเค้าพยายามยัดเยียดให้ผม แต่แป๊กไปหมดแล้ว  
กระทู้ใส่ความผมชุดแรกของปลานิลจิ่ว กับแก๊งค์ เริ่มขึ้นราวๆปลายเดือน10-11ทั้งเดือน
ตั้งประเด็นว่าผมปั่นหุ้น  ได้นำเรื่องแจ้ง กลต. ให้มาจับผม สุดท้ายหลายเดือนผ่านไปเงียบครับ ไม่มีการตรวจสอบ ไม่มีการสอบสวน
เพราะมันไม่เป็นความจริง
ได้กล่าวหาว่าผมตั้งกระทู้หลอกคนสินทร ให้ไปไล่หุ้น รับหุ้น  ซึงหลายเดือนผ่านไป ยังไม่มีผู้เสียหายเลยสักคน
มีแค่ข้อความ กับการทำรูปภาพ ตัดแป๊ะ พูดกันเอง เออกันเอง และยอมรับกันเอง  สนับสนุนกันเอง

ตอนนี้เลยมา5เดือนแล้ว ไหนหละครับ  การปั่นหุ้น   กลต. ที่คุณแจ้งไปเค้าว่าอย่างไร

ไหนหละ การหลอกลวง ผู้คน    ไหนหละกระทู้ที่ผมเรียกผู้คนเข้าไปไล่ซื้อหุ้น  

ไหนหละผู้เสียหาย หลายเดือนแล้วหาเจอสักคนไหม

ไหนหละ ที่ส่งเรื่องให้ทางแอดมิน ตรวจสอบผม ทำไม ผมไม่ถูกยึดอมยิ้ม ไม่ถูกจำกัดสิทธิ์ในการใช้กล่องข้อความ
ทำไมผมยังโพสได้

ไหนหละ กระทุ้ที่ว่าโพสยืดยาวชวนคนสินทรไปไล่หุ้น  หลอกคนสินทรไปรับหุ้น  ไหนหละปั่นหุ้น
ทำไมเรืองจึงเงียบไป ด่าแล้ว    ใส่ความกันแล้ว  พอไม่จริง ก้เงียบ แล้วก้หาเรืองใส่ความกันใหม่
เปลี่ยนเรืองใหม่ ใส่ความกันใหม่ หาเรืองผมใหม่ เรืองเดิมไปไหนเสียหละ ทำไมไม่โพสว่าผมเรืองปั่นหุ้น เรืองหลอกลวงผู้คนอีก เปลี่ยนเรืองทำไม

……………………………………………………………………………………………………………………

ผมเคยพูดไว้แล้วว่า ต่อให้พาพวกมารุมใส่ร้ายผม  จะทำรูป จะตัดแป๊ป  จะพูดกันเอง เออกันเองและยัดเยียดกันเอง ให้ดูสมจริงอย่างไร    อาจจะได้ผลในระยะสั้น   คนอาจจะเชื่อ    แต่ในระยะยาวเมื่อความจริงเปิดเผยขึ้นมา
พวกคุณจะเสียคน เพราะเรืองที่คุณกุกันขึ้นมาเอง ตอนนี้ 4เดือนล่วงไปแล้ว
ผลมันก้ออกมาแล้วว่าผมไม่ผิด ทั้ง กลต.  แอดมิน ของที่นี่   ไม่มีใครว่าอะไรผมสักคน  พวกคุณกลายเป็นเด็กเลี้ยงแกะไปเรียบร้อยแล้ว

ผมอายุน้อยกว่าคุณเยอะนะ ปลานิลจิ่ว แต่ผมมีวุฒิภาวะ มากกว่าคุณ ผมรู้จักคำว่าอภัย โดนพวกคุณลากขึ้นกระทู้แนะนำ ยำเป็นเดือนๆ   ผมยังไม่คิดจะรื้อฟื้น  เรื่องคุณขโมย อ่านเมล์ หลักฐานชัดเจน เห็นกันจะจะ ผมก้ไม่เคยพยายามจะรื้อฟื้น  ตอนทะเลาะก้ใส่กันเต็มที่ แต่พอเลิกแล้วหยุดแล้ว ผมก้จบ    

แต่คุณมันคนสกปรกเอง เล่นไม่เลิกเอง  แต่ผมก้จะไม่รื้อฟื้น แต่จะให้ผมเงียบเหมือนกับอมสากก้คงไม่ได้
ผมเอาลิงค์ผลงานของพวกคุณมาลงไว้ ให้คนอ่านอีกทีแล้วกัน ให้เค้าพิจารณาดุว่า ปลานิลจิ่วที่สร้างภาพว่าเป็นคนดี  
แท้จริงเป็นอย่างไร ไม่ว่าจะใช้ชื่อ ปลานิลจิ่ว อองเป๋ง  หรือ ชื่ออมยิ้มอื่นๆ คุณก้ยังเป้นคุณ คนที่ตั้งตัวเป้นขาใหญ่คุมเวป
เล่นงานคนนั้นคนนี้ โดยไร้เหตุผล ตลอด3ปี ที่ผมเข้ามาเล่นสินทร  คุณเล่นงานคนมานับไม่ถ้วน ใครดี ใครเด่นเป็นไม่ได้
ตอ้งคิดร้ายมุ่งทำลายเค้า มาเจอผมก้หนักหน่อย เพราะผมไม่ระอาแล้วหนี ผมระอาแล้วสู้  

คุณก้หลุดตัวตนออกมาเสียเต็มที่ภาพพจน์ที่สร้างเอาไว้ พังทลายหมด
ผมว่าไม่แคล้ว คงหาทางขอให้เค้าลบกระทู้เก่าๆให้อีก ลูกผู้ชายกล้าทำตอ้งกล้ารับสิครับ
ด่าเอาไว้  ทะเลาะเอาไว้ พูดจาอะไรไว้ อย่าพยายามทำลายทิ้งเสีย บันทึกไว้เป็นหลักฐาน ว่าคุณเป็นคนอย่างไร
ผมเป็นคนอย่างไร ดีชั่ว ก็อย่าไปทำลายทิ้ง   ให้ความจริง มันพิสูจน์ ตัวของมันเองไว้อย่างนั้น
หลายกระทู้เลยนะครับที่คุณลบไป ตอนผมไมได้เข้ามา  ลบไปยังไม่เท่าไหร่  ยังมีแป๊ะ ข้อความใส่ร้าย ย้อนหลังอีก
คุณดูพฤติกรรมคุณนะครับ ว่าเล่นลับหลัง มันเป็นวิสัยของลูกผุ้ชายหรือไม่
………………………………………………………………………………………………..
เอาหละผมไม่พูดมากแล้ว    วันนี้เอาผลงานคุณมาลงไว้ก่อน ถ้ายังเกเรไม่เลิก ผมจะรื้อฟื้นให้คุณได้อายอีกรอบ
อายุก้มากแล้วทำตัวให้สมกับเป็นผู้ใหญ่ หน่อย  ผมอายุนอ้ยกว่า คุณ ผมยังรุ้เลยว่าอะไรเหมาะไม่เหมาะ
กระทุ้เดิมบางส่วนที่เหลือครับ ที่จริงมีเยอะกว่านี้ แต่ถุกลบทิ้งไปบ้างแล้ว ก้เอาเฉพาะที่เหลือนะครับ  ผมไม่มีเวลาไปหาเพิ่ม อันนี้คือความจริง  ของจิรง เรืองที่เกิดขึ้นจริงๆไมได้สร้างภาพ
ผมเป็นอย่างไร ปลานิลจิ่ว เป็นอย่างไร มันบันทึกไว้เรียบร้อย แล้ว

http://topicstock.pantip.com/sinthorn/topicstock/2009/11/I8536232/I8536232.html

http://topicstock.pantip.com/sinthorn/topicstock/2009/10/I8434312/I8434312.html

http://www.pantip.com/cafe/sinthorn/topic/I8481072/I8481072.html

http://topicstock.pantip.com/sinthorn/topicstock/2009/11/I8509350/I8509350.html

http://topicstock.pantip.com/sinthorn/topicstock/2009/11/I8513680/I8513680.html

http://topicstock.pantip.com/sinthorn/topicstock/2009/11/I8509350/I8509350.html

http://topicstock.pantip.com/sinthorn/topicstock/2009/10/I8424221/I8424221.html  

เขียนเมื่อ : 12 มี.ค. 53 05:45:56

ความคิดเห็นที่ 519

สำหรับทุกท่านด้านบน สามารถติดต่อผมเพื่อรับหุ้นแจกได้นะครับ
ถ้าเป็นแฟนคลับกันจริง ตอ้งหาวิธีติดต่อผมได้เอง คนเก่าที่เคยรับแจกไปแล้ว ก้เวียนมารับแจกซ้ำได้นะครับ

มาครับ ไม่กี่พัน หรือแค่หมื่นเดียวผมก้แจก ผมจะใช้ผลงานอุดปาก ปลานิลจิ่ว อีกรอบ ดูสิ คราวนี้จะใส่ไข่ ผมแบบไหนอีก

เขียนเมื่อ : 12 มี.ค. 53 05:50:44

ความคิดเห็นที่ 520

อ้อ ลืมไปต้องงัด เอาหลักฐานมาหักล้าง ข้อกล่าวหาไม่อย่างนั้นก้ไม่ใช่ผม
ทั้งหมดนี่คือคนที่ผมแจกหุ้น ผ่านเวป ผ่านโทร  และพบตัว  หลังไม ไปถามดุสิ ว่าผมเป้นคนอย่างไร
พอร์ตหมื่นเดียว หรือบางท่านไม่กี่พันด้วยซ้ำ ผมก้แจกเหมือนกันทั้งสิ้น  ความจริงคือความจริง
มันบิดเบือนกันไม่ได้ ผู้คนและผลงานผมก้มีมากมาย ผู้คนหลายร้อยคนก้เห็น และเป็นประจักษ์ พยาน คุณเองก้เล่นตามผมทุกตัวที่โพส แม้กระทั่งตัวสุดท้าย loxley นันก้ใช่ แต่ถูกลบกระทุ้ไปแล้ว  ผมไม่รื้อฟื้นหรอกนะ
ให้ความจริง มันบอกความจิรงหนะดีที่สุด  
http://topicstock.pantip.com/sinthorn/topicstock/2008/04/I6551046/I6551046.html
http://topicstock.pantip.com/sinthorn/topicstock/2009/05/I7907637/I7907637.html
http://topicstock.pantip.com/sinthorn/topicstock/2008/12/I7360848/I7360848.html
http://topicstock.pantip.com/sinthorn/topicstock/2009/04/I7808950/I7808950.html
http://topicstock.pantip.com/sinthorn/topicstock/2009/08/I8258420/I8258420.html
http://topicstock.pantip.com/sinthorn/topicstock/2009/09/I8341480/I8341480.html
http://topicstock.pantip.com/sinthorn/topicstock/2009/09/I8311703/I8311703.html
http://topicstock.pantip.com/sinthorn/topicstock/2009/09/I8284650/I8284650.html
http://topicstock.pantip.com/sinthorn/topicstock/2009/09/I8350042/I8350042.html
http://topicstock.pantip.com/sinthorn/topicstock/2009/06/I8025408/I8025408.html
http://topicstock.pantip.com/sinthorn/topicstock/2009/08/I8247100/I8247100.html
http://topicstock.pantip.com/sinthorn/topicstock/2009/09/I8278839/I8278839.html
http://topicstock.pantip.com/sinthorn/topicstock/2009/09/I8295740/I8295740.html
http://topicstock.pantip.com/sinthorn/topicstock/2009/09/I8347259/I8347259.html
http://topicstock.pantip.com/sinthorn/topicstock/2009/09/I8270477/I8270477.html
http://topicstock.pantip.com/sinthorn/topicstock/2009/09/I8279162/I8279162.html
http://topicstock.pantip.com/sinthorn/topicstock/2009/08/I8247083/I8247083.html

http://depositfiles.com/files/97dtqwpof

เขียนเมื่อ : 12 มี.ค. 53 06:29:34

ความคิดเห็นที่ 521

ขอบคุณครับ คุณpetch148 ที่เข้ามายืนยันให้อีกครั้ง  

ตัวนี้ผมจะเปิดเผยสักตัว อยากจะแกะ ก้ไปแกะกัน
ผมแนะนำคุณpetch148 ให้ซื้อ lhk ไม้สุดท้ายวันที่8เดือน2ไปเปิดกราฟดูจะเห็นว่า ถ้วเฉลี่ยโลว์เลย แล้วดูราคาในอีก5วันต่อมา

ทำอย่างนี้ทำได้ไหม ปลานิลจิ่ว  ซัดที่โลว์ขายที่ไฮ  ขายรอบแรก 1.68 อ่อนตัวรับอีกรอบอัดเน็ตเต็มที่ ขายที่ยอด1.73 ทำได้หรือปล่าวปลานิลจิ่วเอ๋ย
http://bbznet.pukpik.com/scripts2/view.php?user=khonthai&board=1&id=3010&c=1&order=numtopic
คุณก้ได้แต่อิจฉาคนนั้น เล่นงานคนนี้ แล้วก้โม้อยู่ในเวป สิบปีของคุณไม่เท่ากับ ห้าปีของผม ฝืมือมันคนละขั้น ไม่เชื่อก้หาหุ้นมาแข่งกันสักตัวก้ได้ เดิมพันผมไม่เกียง ท้ามาหลายรอบแล้ว  อยากให้รับคำท้ามากๆครับ

สวัสดีครับ คุณตุ๊ก ตอบช้าไปหน่อยรับ  เฮง ๆ ย้อนหลัง และตลอดไปครับ

แก้ไขเมื่อ 12 มี.ค. 53 06:58:41

เขียนเมื่อ : 12 มี.ค. 53 06:36:33

ความคิดเห็นที่ 522

ไม่ได้เจตนาจะด่าหรอก ไม่งั้นต้องแรงกว่านี้
แค่ทดสอบว่ามีการตามแกะรอยรึป่าว แล้วมันก็เป็นไปตามที่คิด

ถ้า khonthai.tk เป็นหุ้นตัวหนึ่ง
ก็ทำแบบที่คิด ซื้อหุ้นตัวนี้ก็ขึ้นแน่นอน ฮ่าฮ่าฮ่า

เขียนเมื่อ : 14 มี.ค. 53 00:19:55

ความคิดเห็นที่ 523

http://www.pantip.com/cafe/sinthorn/topic/I8558304/I8558304.html

http://www.pantip.com/cafe/sinthorn/topic/I8504708/I8504708.html

http://www.pantip.com/cafe/sinthorn/topic/I8492678/I8492678.html

http://www.pantip.com/cafe/sinthorn/topic/I8513680/I8513680.html

http://www.pantip.com/cafe/sinthorn/topic/I8509350/I8509350.html

http://www.pantip.com/cafe/sinthorn/topic/I8493049/I8493049.html

http://www.pantip.com/cafe/sinthorn/topic/I8434312/I8434312.html

http://www.pantip.com/cafe/sinthorn/topic/I8772728/I8772728.html

พูดได้ไม่อายเลยสักนิด แป๊ะทุกกระทู้นี้ ที่แป๊ะ ได้ไม่ว่ามันจะตกไปกี่เดือนแล้วนี่หนะนะ

คุณเขียนใส่ร้ายว่าผมไม่ขอบมาพากล เป็นข้อกล่าวหาใหม่  ทั้งที่

ข้อกล่าวหาเก่าเรื่องปั่นหุ้น  ตั้งกระทุ้หลอกคนสินทร เมือหลายเดือนก่อน มันพิสูจน์แล้ว ว่าไม่เป็นความจริง

ตอบมาสิครับ ว่าข้อหาเก่า เดือน 10-11 ไปไหน   ทำไมไม่พูดถึง ทำไม พยายามจะใส่ความผมเรืองใหม่ๆอีก

ผมจะบอกให้นะ ถ้าคุณรู้จักสงบปาก สงบคำบ้าง ผมก้จะไม่ต้องเข้ามาตอบ เข้ามาให้คุณอิจฉาอีก
เรือ่งขโมยของคุณกับ kamung6 มีหลักฐานชัดเจนอยู่แล้ว  แต่ผมไม่อยากรื้อฟื้น ผมรู้ว่าคุณอาย ผมเองก้ไม่ใช่คนแล้งน้ำใจ ได้ทีขี่แพะไล่  

ผ่านแล้วก้ผ่านไป   นี่แหละความมีน้ำใจของผม มีน้ำใจแม้แต่ศัตรูที่คิดร้าย และเล่นสกปรก ผมเป็นผม มีน้ำใจเสมอ

เขียนเมื่อ : 14 มี.ค. 53 00:44:01

ความคิดเห็นที่ 524

ถ้าไม่ search หาแล้วจะเจอเหรอ

อย่าลืมชวนกันไปเปิดกระทู้สร้างชื่อในสินธรด้วยนะ
จะได้มีสมาชิกเพิ่ม ฮ่าฮ่าฮ่า

เขียนเมื่อ : 14 มี.ค. 53 00:52:43

ความคิดเห็นที่ 525

บ้านคุณหนะสิ   ผมหนะนะ แอบดูคุณ   วิธีการเล่นคุณหนะติ๊งต๊องจะตายไป    

หุ้นขึ้นต้องมีเรา     หุ้นลงต้องไม่มีเรา    ไม่รู้จะทำอย่างไร อยู่เฉยๆ ดูมันทำ  

ฐานความคิดก้ไม่มี  เหตุผลประกอบการตัดสินใจก้ไม่มี ใช้เดาเอาลูกเดียว เทคนิคไม่ต้อง   ข่าวสารไม่เอา  พื้นฐานไม่สน

แล้ว ถ้าคุณจะว่าแกล้งเขียน คูณต้องเขียนในกระทู้ของคุณ ไม่ใช่เขียนใส่ความในกระทู้เก่า ตั้งแต่เดือน 10-11    อันนี้มันเจตนา คิดสกปรก จะใส่ร้ายผมลับหลัง

ผมไม่เสริทชื่อคุณหรอก คนไม่มีความสามารถแบบคุณไม่มีคุณค่า  ผมเสริทชื่อผม ถึงได้เจอว่าคุณอึ เอาไว้

.......................................................

คุณหนะ ขโมย แน่นอน ผมว่าอย่าพูดดีกว่า เดียวผมโมโห รื้อกระทู้ขึ้นมา คุณก้จะอายไปปล่าวๆ   ผมตั้งใจแล้วว่าจะไม่รื้อฟื้น ก้จะไม่รื้อฟื้น   นี่คือความมีน้ำใจของคนอย่างผม

ในส่วนที่ท้าทายมา เดียวได้เห็นแน่ กระทู้ขอบคุณที่เรียกร้อง ได้เห็นแน่ๆ รอดูในกระทู้นี้
http://www.pantip.com/cafe/sinthorn/topic/I8984375/I8984375.html

เขียนเมื่อ : 14 มี.ค. 53 10:25:28

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com