Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอถามเรื่องการทำ "ทดสอบและวัดผล" ระบบเทรดย้อนหลัง  

สวัสดีครับ ... เพื่อนๆ พี่ๆ ทุกๆ คน (ขอสวัสดีปีใหม่ย้อนหลังด้วยครับ)

วันนี้ขอสั้นๆ ตรงประเด็นนะครับ งานเยอะ ^_^

คือผมสงสัยเรื่องการวัดผลระบบเทรด หรือ การเทรด และการทำย้อนหลังน่ะครับ ใครมีข้อแนะนำอย่างไร ช่วยหน่อยครับ
...
...
ที่ผมสงสัยตอนนี้คือ เราควรจะนับเป็นเปอร์เซนต์ของการชนะ หรือ เป็นเปอร์เซนต์ของเงินที่ได้กำไรดีครับ เช่น เราเทรดไป 1 ครั้งแล้วหุ้นขึ้น ได้กำไร 10 ส.ต. แล้วขายนับเป็นชนะ 1 ครั้ง ... และถ้าเทรดร้อยครั้ง ชนะ 70 ติดดอยไป 30 ... ก็พอเดาๆ ได้ว่าระบบมี (มีอะไรดีอ่ะ) ... มีความเก่ง 70% (ฮ่าๆๆๆ)

หรือเราจะคิดจากเงินที่ลงไปทั้งหมด แล้วดึงเงินสดออกมาดีครับ ... คือผมอยากคุยกับพี่ๆ เพื่อนๆ เรื่องนี้น่ะครับ

ขอบคุณครับ

ปล. ไว้พบกันงาน meeting นะครับ

^_^

จากคุณ : KENG76
เขียนเมื่อ : 25 ม.ค. 53 16:11:58

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com