Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

k-money คืออะไร ควรซื้อยังไง และดูศึกษาข้อมูลจากไหนคะ  

เนื่องจากเราไปเปิดปัญชี K-Money มาค่ะ แต่ไม่ทราบข้อมูลหรือรายระเอียดอะไรมากไปกว่า ซื้อ-ขายขั้นต่ำ 5,000 บาท และต้องก่อนเวลา 15.30น. ของวัน จ.-ศ. และเงินจากการขายจะโอนเข้าบัญชีออมทรัพย์ที่ผูกด้วย (เค้าบอกมาแค่นี้จริงๆ ค่ะ และเราก็ไม่มีความรู้หรือข้อมูล เลยไม่รู้จะถามไร พนง.ต่อ)

เพื่อนๆ ที่รู้ช่วยแชร์ให้หน่อยนะคะ ว่าก่อนเราจะซื้อ หรือ ขาย ต้องดูข้อมูลอะไรไหมคะ แล้วกรณีที่ควรดูข้อมูลสามารถไปดูได้ที่ไหน และควรทยอยซื้อทุกเดือน หรือว่า ซื้อเป็นก้อนๆ เลยดีคะ

ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : plakadas
เขียนเมื่อ : 2 ก.พ. 53 14:02:49

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com