Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สนใจอยากลงทุนเรื่องของทองอ่ะค่ะ ช่วยแนะนำที  

อยากจะลองศึกษาเกี่ยวกับการซื้อขายทองคะ
แบบไม่ใช่ซื้อเอามาเก็บไว้ อยากจะเอามาเกรงกำไร

ตอนแรกก็ดูหุ้นไว้ แต่ท่าทางความเสี่ยงจะสูงกว่าเลยอยากจะเล่นค่าทองแทน
เค้าซื้อขายกันยังไงค่ะ พอดีมีลูกของเพื่อนป้าเค้าก็เล่นเหมือนกัน

เห็นว่าได้กำไรเยอะเหมือนกัน(เค้ามีเงินเยอะประมาณลูกคนรวย)
แต่ไม่กล้าไปถามว่าเค้าเล่นกันไง เพราะไม่ได้สนิทอะไรมากมาย

คิดว่าจะศึกษาเอง เพิ่งเรียนจบ กะว่าจะลองเล่นในช่วงที่ยังหางานไม่ได้อ่ะค่ะ
เรื่องเงินทุน แม่ก็สนับสนุนอยู่ ก็ได้ประมาณหลักล้านอ่ะค่ะ เป็นเงินเย็นแบบ
ไม่เดือนร้อนอ่ะค่ะ แต่แม่อยากให้ไปศึกษามาก่อน

ช่วยแนะนำทีค่ะ พิมพ์ยาวไปหน่อยขอโทษด้วยนะค่ะ

แก้ไขเมื่อ 13 ก.พ. 53 15:44:33

จากคุณ : ^^ ลูก กลม กลม ^^
เขียนเมื่อ : 13 ก.พ. 53 15:44:11

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com