Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อยากลองเล่นหุ้นดูบ้างค่ะ ช่วยแนะนำคนแก่หน่อยนะคะ  

ตอนนี้ก็เริ่มรู้สึกตัวว่าแก่ลงแล้ว (40 ปี แว๊วว อ่ะ) อยากจะหารายได้ เผื่อว่าอนาคตข้างหน้าไม่แน่นอนสำหรับชีวิต ((อิอิ เผื่อเขาไล่ออกจากกงานก่อนเกษียณ))  อยากรู้ขั้นตอนการเริ่มต้นเล่นหุ้นจากผู้มีประสบการณ์การเล่นหุ้น ว่าต้องเริ่มจากอะไร เริ่มจากเงินเท่าไหร่ เพราะอ่านจากหนังสือ เขาก็ลงตัวอย่างเสียจนคนจน ๆ อย่างเรา ไม่กล้าเข้าไปยุ่ง  อย่างน้อยควรมีเงินสักเท่าไหร่ ถึงจะเล่นได้ อาจจะซื้อทิ้งไว้เฉย ๆ เดือนนึงซื้อทิ้งไว้สักเดือนละ 5000 บาทแบบนี้ได้ป่าว จากที่อ่านเขาก็ว่าให้ไปซื้อกองทุน แต่อยากได้ดอกเบี้ยมากกว่ากองทุน หุ้นสามารถสร้างรายได้ให้เราได้ไหมอ่ะ ข้อสงสัยเยอะแยะไปหมด ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : kccon
เขียนเมื่อ : 20 ก.พ. 53 12:05:02

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com