Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เกิดอะไรขึ้นที่กรีก?  

สวัสดีครับทุกท่าน

ไม่เจอกันนาน(มากกก) หวังว่าทุกท่านคงสบายดีนะครับ

ความจริงมีประเด็นทางเศรษฐกิจหลายอย่างที่น่าสนใจ หยิบยกขึ้นมาพูดคุยกัน

แต่ผมหาเวลาว่างไม่ค่อยจะได้เล้ยย ให้ตายเหอะ

เชื่อไหมครับ ผมเริ่มเขียนกระทู้ไว้สองสามอัน แต่เขียนไม่จบสักอัน ^^"

อันนี้นี่ ถ้าไม่ได้แรงยุจากเฮียเอนโด ก้อคงไม่จบตามเคย (ฮา)

เข้าเรื่องกันดีกว่าครับ

ในช่วงที่ผ่านมา ทุกท่านคงได้ยินข่าวเศรษฐกิจของประเทศกรีกใช่ไหมครับ

บ้างก้อได้ยินมาว่า เนี่ย หุ้นตกเพราะหนี้ของประเทศกรีก

แอบงงกันไหมครับ ว่า มันเกี่ยวไรด้วย ;)

แถมมีข่าวว่าเวียดนามลดค่าเงินอีก เค้าก้อบอกต่อๆ กันมาว่า เดี๋ยวการส่งออกไทยต้องเจ๊งแน่ๆ เลย

เอ๊ะ มันเกี่ยวกันอย่างไร :)

กระทู้นี้ ผมอาสามาเล่าให้ฟังครับ ว่ามันเกิดอะไรขึ้นกับทั้งสองประเทศ และมันจะส่งผลกระทบต่อเราๆ ท่านๆ อย่างไรบ้าง ;)

พร้อมแล้วก้อ ไปกันเลยครับ ;)

ปล. Draft แรกมันยาวมากเลยครับ ผมเลยขอตัดอะไรที่มันไม่ค่อยเกี่ยวกับประเด็นหลักเท่าไรนักออกไป เพราะไม่อยากให้มันยาวเกินจนน่าเบื่อ

ด้วยเหตุนี้ บางอัน ผมอาจจะข้ามๆ รายละเอียดปลีกย่อยไป

ถ้าท่านใด สงสัย หรือมีคำถามว่า ตัวนี้คืออะไร ทำไมถึงบอกแบบนั้น ทำไมไม่ใช้ตัวนี้ บลาๆๆ

ถามเลยนะครับ ตอบได้จะตอบให้ทุกคำถามครับ ;)

จากคุณ : m_ple
เขียนเมื่อ : 2 มี.ค. 53 01:34:05

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com