Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สอบถามการสับเปลี่ยนกองทุนLTF ของ SCB ครับ  

คือพอทราบมาว่า สับเปลี่ยนกองทุน ระหว่าง SCBLT1 ไปยัง SCBLTS ของปีเก่าๆ ไม่สูญเสียผลประโยชน์ทางภาษี คือผมซื้อ กองทุน SCBLT1 มาทุกปี ตั้งแต่ปี 2550
แต่ทีนี้ มาใช้การเมนู การสับเปลี่ยนกองทุน มันให้ผมระบุจำนวนหน่วยที่ซื้อมาแบบรวม คือ รวมทุกปี ผมมีหน่วยลงทุน 10000 หน่วย ทีนี้ จะแยกยังไงว่า ถ้าผมระบุสับเปลี่ยนแค่ 2000 หน่วย ระบบจะสับเปลี่ยนของปีใหน
เพราะผมกังวลว่าใช้วิธีนี้ มันจะทำให้เหมือนผมขายกองทุน แล้วผลประโยชน์ทางภาษีจะโดนยกเลิก

จากคุณ : Old Castle
เขียนเมื่อ : 22 มี.ค. 53 09:11:18

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com