Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ผมจัดการวางแผนลงทุนไว้แบบนี้ครับ ลงทุนระยะยาวนะครับ  

1.DCA ใน TMBSET50 ทุกเดือนราว ๆ2000
2.ซื้อหุ้นรายตัวใน SET50 สามเดือนครั้งนึง ซื้อทีราว ๆ 3000
3.สลับต้นทุน3แสนบาทระหว่างกองทุนตราสารหนี้กับกองทุน Target Fund
ซึ่งจะแบ่งลงใน Target Fund หลาย ๆ กอง เพราะไม่อยากใส่ไข่ในตระกร้าใบเดียว
4.อาจเหลือบางส่วนลงในตราสารหนี้อย่างเดียว

ปัจจุบันผมอายุ 25 เก็บได้ราว ๆ 3500 ต่อเดือน คิดว่าในอนาคตคงเก็บได้มากขึ้น เป็นออทิสติกเลยไม่ต้องการที่จะมีรถ เพราะหมอห้ามขับ ส่วนเรื่องแฟนก็คงหายากแหละครับ ตามประสาคนเป็นโรคนี้ พ่อแม่ก็ฐานะดี

ทำแบบนี้ 10 ปีครับ ต่อเนื่อง อย่างมีวินัย อยากถามว่า พี่ ๆ ว่ามันเหมาะกับผมไหมครับ รับความเสี่ยงได้นะครับ ทำใจได้ ไม่ตกใจ ไม่เป็นโรคหัวใจครับ ^^

จากคุณ : TAN2527
เขียนเมื่อ : 22 มี.ค. 53 19:44:57

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com