Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

^ วิทยาทาน ครบรอบ1ปี ##มนุษย์หุ้น ชีวิตต้องหุ้น## ตอนที่1 ^  

leafก่อนอื่นก็ต้องขอบอกกล่าวก่อนว่า ช่วงนี้คือช่วงที่ครบรอบ1ปี ที่ผมได้เขียนบทความชุด##มนุษย์หุ้น ชีวิตต้องหุ้นขึ้นมา##leaf

จะว่าไปแล้วการตกผลึกช่วงนั้น ได้สร้างคุณประโยชน์ที่ผมคิดว่าผมได้ทำเพื่อboardนี้ได้มากที่สุดตั้งแต่อาศัยอยู่มา

ทุกคืน ผมไม่พลาดที่จะหยิบมันขึ้นมาอ่านเพื่อเตือนสติตัวเอง......

และ

ไม่พลาดที่จะย้อนนึกกลับไปว่า ตอนนั้นเอาสมองส่วนไหนมานั่งเขียน อาทิตย์ละ1ตอน ทั้งหมด14ตอน

เมื่อเวลาผ่านไป ความภูมิใจมีมากกว่าตัวเงินหลายเท่า เพราะมันคือผลงานที่กลั่นออกมาจากประสบการณ์ความรู้สึกนึกคิดที่ตั้งใจidea

และที่น่าปลาบปลื้ม ก็คือ การที่เพื่อนสมาชิกได้นำไปpostต่อ fwdต่อ emailต่อ  

ผมขอคุณงามความดีที่พอจะหาได้จากผลงานชุดนี้ จงกลับสู่ครูบาอาจารย์ หยาดเหงื่อ และบุคคลต่างๆรอบตัวที่บรรเลงหนังชีวิตให้ผมได้สร้างสรรค์ผลงานขึ้นมา

ขอบคุณทุกกำลังใจในช่วงนั้น ทั้งต่อหน้าและเบื้องหลัง ด้วยความจริงใจ

วาระนี้สัปดาห์หนังสือปีนี้ ผมก็จะขอเอามาฉายให้อ่านอีกครั้งหนึ่งครับ ใครเคยอ่านแล้วก็อ่านอีกได้นะครับไม่ว่ากัน

แล้วผมจะมาลงให้อ่านอาทิตย์ละตอนนะครับ

จากคุณ : เย่หยงเทียน
เขียนเมื่อ : 1 เม.ย. 53 21:50:42

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com