Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

บลจ ไทยพาณิชย์ เ้ป็นโบรกเกอร์หรือเปล่าครับ ถ้าจะซื้อหุ้นได้หรือไม่  

อยากทราบว่าถ้าจะซื้อหุ้นผ่าน บลจ ไทยพาณิชย์ได้หรือเปล่าครับ เพราะลองเข้าไปดูใน web site หารายละเอียดไม่เจอครับ โดยส่วนตัวใช้บริการ ไทยพาณิชย์ ถ้าซื้อหุ้นที่นี่ได้จะได้ใช้บริการที่นี่เลย และทำได้มีขั้นตอนอย่างไรบ้างครับ หรือใครมีโบรกเกอร์ไหนแนะนำบ้างครับ กะว่าจะซื้อหุ้น ของ se-ed และ TUF แรกๆ คงคิดซื้อเพื่อกินปันผลก่อนครับ เพราะคงดีกว่าฝากธนาคาร ตอนนี้กำลังศึกษาเรื่องการลงทุนครับ มีหุ้นตัวไหนแนะนำอีกบ้างครับ

โดยตอนนี้เงินเดือนทุกเดือนจะ่โยกไปไว้ที่ SCBSFF ก่อน และก่อนเงินเดือน เดือนใหม่ออกจะโยกไปไว้ที่ SCBRF (อันนี้เลียนแบบ P'Juk)

รบกวนขอคำแนะนำจากผู้รู้ด้วยครับ

จากคุณ : มหาเก่ง
เขียนเมื่อ : 3 เม.ย. 53 13:14:10

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com