Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อยากถามเกี่ยวกับการลงทุน RMF หน่อยครับ  

คือว่าถ้าผมซื้อ RMF ไว้กับทีหนึ่ง 2ปี ติดต่อกันแล้ว ปีที่ 3 ผมสามารถซื้อ RMF กับบลจ อื่นที่ไม่ใช่สองปีแรก ได้หรือไม่ครับ แล้วอย่างเนี้ยถือว่าเป็นการผิดกฏของการลดหย่อนภาษีหรือไม่
อีกข้อหนึ่งถ้าผมซื้อกองทุน RMF ต่อไปของที่ที่สองไปเรื่อย ๆ แล้ว RMF ของกองทุนที่ 1 จะผิดกฏหรือไม่ครับเพราะว่าเค้าให้ลงทุนต่อกันปีเว้นปี

ขอบคุณครับ

จากคุณ : phets
เขียนเมื่อ : 9 เม.ย. 53 09:37:35

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com