Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

CP fresh mart มาขอเช่าตึกขอคำแนะนำด้วยครับ <กลัวไม่รอบคอบพอ>  

เมื่อวาน CP fresh mart มาขอเช่าตึกครับ ห้องเดียวแต่เป็นห้องหัวมุมครับ มีคำถามรบกวนแนะนำด้วยครับ

1. เค้าเสนอมาว่า ค่าภาษีโรงเรือน ผมต้องเป็นคนจ่าย ถูกต้องรึเปล่าครับ
2. เค้าบอกว่าต้องเลาะกระเบื้องเดิม ปรับปรุงตกแต่งใหม่ แต่ปัญหาคือ ตึกนี้ผมพึ่งซื้อครับ สภาพยังใหม่กิ๊กเลย แล้วเมื่อหมดสัญญาเค้าจะทำคืนสภาพเดิมให้เรารึเปล่า ผมยังไม่ได้ถามเค้านะครับ อยากปรึกษาพี่ๆก่อน ว่าเราสามารถระบุให้เค้าทำคืนในสภาพเดิมได้ไหมครับ
3. สัญญาเขาน่าจะเป็น 3 ปีต่อ 3 ปี ปัจจุบันสัญญาการเช่าทั่วไปเราจะขึ้นค่าเช่า ทุกปีหรือทุก 3 ปีดีครับ
4. เรื่องการติดตั้ง ATM / พื้นที่หน้าร้านที่สามารถให้คนอื่นเช่าได้ เราเป็นเก็บหรือเขาครับ
5.การ ยกเลิกสัญญาก่อนกำหนดโดยฝ่านเขา ทาง CP fresh mart ต้องจ่าชดเชยจนครบสัญญาใช่ไหมครับ

ถามเยอะเลย เพราะไม่เคยมีประสบการณ์การให้เช่าเลย ขอคำแนะนำด้วยครับ หรือ ถ้าพี่ๆที่เป็น location ของ CP fresh mart จะเข้ามาตอบให้ก็ได้นะครับ

จากคุณ : yaknakapov
เขียนเมื่อ : 9 เม.ย. 53 23:16:12

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com