Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

pjuk ครับ สลับ SCBLT1ไป SCBLTS วันนี้ ทำไมยอด SCBLTS จะดำเนินการให้วันที่ 20 เมย อะครับ  

วันนี้ (12 เมย) ผม switch SCBLT1 ไป SCBLTS ตั้งแต่ตอนเช้า โดยสลับออกเป็นหน่วย
ตอนเย็นมาเปิดดู
โปรแกรม scbeasy ได้คำนวณ NAV วันนี้ของ SCBLT1  แล้ว และหักเงินออกจากยอดทั้งหมดของ SCBLT1 อันนี้ไม่ได้แปลกใจอะไร
แต่ยอดที่ switch เข้า SCBLTS ทำไมไม่คำนวณตาม NAV วันนี้เลยล่ะครับ ทั้งๆที่ NAV ของ SCBLTS ก็ออกแล้ว แถม scbeasy ยังบอกว่า จะทำรายการ switch เข้าให้ ตั้งวันที่ 20 เมย แน่ะครับ

ทั้งๆที่ในกรณี switch ใน บลจ เดียวกัน สามารถใช้ NAV วันนั้นๆ ของทั้งกองทุนเข้าและออกมาคำนวณได้เลยไม่ใช่เหรอครับ
นี่ทำไมขาออกคำนวณตัดยอดเลย (เหลือก้นถุงไว้แค่แปดร้อย) แต่ขาเข้า SCBLTS ต้องรอตั้ง 20 เมย (ทั้งๆที่ 19 ก็เป็นวันจันทร์อีกตะหาก) แล้ว NAV ขาเข้าจะเอาวันไหนล่ะครับ ถ้ามันรอ switch นานขนาดนี้ เกิดหุ้นขึ้นลงไปอีกลูกค้าก็เสียโอกาสสิครับ
จนท ที่สาขา SCB เองก็ยืนยันก่อนแล้วว่าที่ผมเข้าใจมาถูกต้อง การสลับใน บลจ เดียวกัน ไม่ต้องรอยอดเงินอ้อมไปอ้อมมาเหมือนขายคืนแล้วซื้อใหม่ซะหน่อยนี่ครับ
รบกวนด้วยนะครับ เพราะตอนนี้นอกเวลาทำการ และคงไม่ถึงเวลาทำการ บลจ อีกหลายวัน ผมไม่อยากได้โปร เจ็บไม่อั้น จาก  call center SCB อีกแล้วครับ
ขอบคุณครับ

จากคุณ : civitavecchia
เขียนเมื่อ : 12 เม.ย. 53 23:48:04

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com