Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

dow jones กราฟมีแนวโน้มไม่ดีเลย  

dow  jones กราฟมีแนวโน้มไม่ดีเลยแม้วันก่อน จะปิดลบลงมาร้อยกว่าจุด
แต่โอกาสจะรีบาวน์กล้บแรงๆ กลับขึ้นไปไม่มี
จะมีแค่การรีบาวน์ในวันเล็กน้อย แล้วปิดไม่ดีเพื่อจะลงต่อ
ผมดูภาพเทคนิคนะคับ dow jones จะลงต่อครับ  ต้องไปวิเคราะห์ข่าวและอย่างอื่นประกอบด้วย

ในส่วนเซ้ต วันนี้ อย่างไรก้ไม่ควรรับครับ หลังจากหลุด748ลงมา เซ้ตก้ไม่มีแนวรับที่แท้จริงๆ ผมยังมองหาแนวรับที่เหมาะสมไม่เจอครับ ไม่ควรรับหรือเล่นหุ้นในจังหวะนี้ มันเสียงเกินไป

ไม่ควร ถือหุ้น หรือรับหุ้นเพื่อเล่นรีบาวน์ วันนี้เสียงเกินไปครับ

.................................................................

เป็นความคิดเห้นในมุมมองของเทคนิค ต้องไปหาข้อมูลอย่างอื่นประกอบด้วยครับ แล้วค่อยตัดสินใจ

dow jones กราฟระยะสั้น คือลงแหงๆครับ ฟันธง

ในส่วนเซ้ตรอดูการลงอีกวัน พรุ่งนี้ค่อยมองดูว่าพอจะมีจุดเล่นรีบาวน์ตรงไหน  วันนี้เน้นว่าอย่าเล่นอย่ารับมันเสียงเกินไปครับ

.......................................................................................
อัพเดทภายหลัง

10วันทำการให้หลัง dow jones ร่วงลงไปพันจุด กราฟคงไม่ผิดครับ แต่ที่เชิดหัวขึ้นเป็นครั้งสุดท้าย เพราะการเล่นข่าวดันราคาออกของกันล๊อตสุดท้าย ก่อนจะเริ่มทิ้งในวันที่4

ในส่วนเซ็ตลงไปลึกถึง714 แล้วจึงตีกลับในวันนั้นเลย

(ที่จริงควรเขียนที่คคห.ข้างล่าง แต่กระทู้นี้ขัดข้อง ข้อความข้างล่างมันทับกัน เพิ่มเติมไม่ได้ครับ)

แก้ไขเมื่อ 09 พ.ค. 53 23:08:35

แก้ไขเมื่อ 19 เม.ย. 53 09:07:05

จากคุณ : khonthai.tk.
เขียนเมื่อ : 19 เม.ย. 53 09:06:18

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com