Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

+++ มือใหม่ขอความช่วยเหลือจาก pjuk และพี่ๆทุกท่านค่ะ +++  

ช่วงนี้หุ้นลงเลยดูๆ LTF ไว้ลดหย่อนภาษีค่ะ อยากซื้อซัก 1 แสน มีคำถามอยากขอความเห็นพี่ๆดังนี้ค่ะ
(มือใหม่มากไม่เคยซื้อมาก่อนเลยค่ะ คำถามอาจจะแอบโง่ๆไปหน่อยนะคะ)

1. ถ้ารับความเสี่ยงได้ระดับปานกลางถึงมากควรซื้อกองทุนที่ลงทุนในหุ้นใช่มั้ยคะ (ลงทุนใน set50 กับ MAI ต่างกันยังไงคะ)

2. มีกองทุนที่ลงทุนกับหุ้นมูลค่ามั้ยคะ

3. ที่ดูๆ เอาไว้จะเป็นกองทุนของ TMB ทั้ง Jumbo25 และ Jumbo Plus กับกองทุนของ SCB ดู LT2,3 ไว้ มีข้อดีข้อเสียอะไรมั้ยคะ แล้วมีกองทุนอะไรที่มีลักษณะคล้ายๆกันบ้างมั้ยคะ

4. พี่ๆมีกองทุนอื่นๆมาแนะนำมือใหม่มั้ยคะ

ต้องขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบของพี่ๆทุกคนนะคะ ขอให้รวยๆทุกคนเลยค่ะ ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : ม่อนน้อยหมูอ้วน
เขียนเมื่อ : 20 เม.ย. 53 10:15:34

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com