Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สอบถาม pjuk เรื่องปันผล LT1 และเรื่องการ switch กองทุน LT  

สอบถาม pjuk เรื่องปันผล LT1 และเรื่องการ switch กองทุน LT

ทำไมกองทุน LT1 ไม่สามารถแจ้งการปันผลล่วงหน้า เหมือนหุ้นในตลาดหุ้น ที่แจ้งว่าจะขึ้น XD วันไหน จะได้ช่วยในการตัดสินใจได้ว่าจะย้ายเข้ามาเอาปันผลหรือย้ายออก มันติดกฏอะไรหรือป่าวครับ

และถ้าปันผลวันนี้ แล้วผมย้ายเข้าตอนเย็นของวันนี้พอดี ผมจะได้ปันผลด้วยหรือไม่ครับ

หรือถ้าประกาศปันผลวันนี้ แล้วบ่ายนี้ 15.00 ผมย้ายออกทันที ผมจะได้ปันผลหรือไม่ครับ

ส่วนเรื่อง Switch กองทุน อยากให้สามารถเลือกได้ว่าจะเอาเป็น T+0 หรือ +1 หรือ +2 หรือ +3 อ่ะครับ ทางทีมงานที่พัฒนาระบบน่าจะทำได้นะครับ แต่จะติดกฏอะไรอีกหรือไม่ครับ

รบกวนช่วยตอบคำถามด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ

จากคุณ : คุณสม
เขียนเมื่อ : 20 เม.ย. 53 15:32:06

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com