Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

**** ก้าวแรกกับ scbTMF SFF พี่ ๆ คิดว่าจะโยกเงินจากสองกองนี้ไปใส่ตัวไหนที่แจ่ม ๆ กันดี****  

ผมซื้อทั้งสองตัวไว้แล้วครับ พี่ ๆคิดว่าผมจะก้าวไปเล่นตัวไหนอีกดีครับ เสี่ยงมากขึ้นอีกนิด ผลตอบแทนมากขึ้นอีกหน่อย ก็ไม่ว่ากัน แต่ไม่อยากถือนานเท่าไร พี่ที่ธนาคารเค้าแนะนำ ตัวใหม่มาครับ 2 ตัว ลงทุนในพันธบัตรรัฐบาล ตัวแรกคือ กองทุนเปิดพันธบัตรไทย GB6M57  อายุ 6 เดือน ผลตอบแทนประมาณ 1.10 %  กับกองทุนเปิดพันธบัตรเกาหลี FRN10M3S  อายุ 10 เดือน ผลตอบแทน 1.16 % พี่ ๆ ว่าไงครับ หรือจะโดดไปเล่นพวก DV กับ SET เลยครับ

จากคุณ : champ.nuch
เขียนเมื่อ : 20 เม.ย. 53 21:45:54

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com