Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สอบถามการ switch กองทุน SCB ครับ  

สอบถามการ switch กองทุน SCB ครับ เพิ่งหัดซื้อกองทุนได้สัปดาห์เดียวครับ เลยคิดว่าจะลองโยกย้ายสับเปลี่ยนให้เป็นก่อน(ยังไม่ได้คิดถึงผลกำไร)คือตอนนี้ซื้อ SCBTMF ไว้ตัวเดียวครับ นำหมายเลขมาทะเบียนลูกค้ามาเปิดใช้ EasyNet แล้ว ถ้าตอนนี้ผมจะ switch SCBTMF บางส่วน มาไว้ที่ SCBSET จะทำได้เลยหรือไม่ หรือว่าจะต้องไปขอซื้อ SCBSETที่ธนาคารก่อนเพื่อให้มี SCBSET ขึ้นมาแล้วถึงจะ switch ได้ แต่เท่าที่ลองเข้าไปใน menu จะมีให้ Switch ได้เลย โดยจะมีรายชื่อกองทุนทั้งหมดให้เลือก ถ้าผมเลือก switch ตอนทำรายการนี้ก็เหมือนผมขอเปิดซื้อ กองทุนกับธนาคารเลยหรือไม่ครับ ขอบคุณครับ

จากคุณ : LowLeveL
เขียนเมื่อ : 11 พ.ค. 53 08:32:51

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com