Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

มันจบแล้วนาย  

มาเตือนน้องๆมือใหม่ๆ ในห้องนี้นะครับ ว่าช่วงเวลาตอนนี้ยังไม่ควรอย่างแรงที่จะเข้าไปรับหุ้น

เหตุผลง่ายๆครับ ต่างชาติ.... ขาย

fundflow ไหลออกจากตลาดหุ้นทั่วโลกนะครับ ไม่ใช่แค่ที่ไทย

ถ้าใครคิดว่านปช.สลายแล้วหุ้นจะขึ้น ตลาดหุ้นไทยนั้นแข็งแกร่ง.... คิดผิดคิดใหม่ได้นะครับ... บางบริษัทในตลาดครับที่แข็งแกร่ง ส่วนปู่เซ็ตตลาดหุ้นไทยนั้นเปราะบาง(มากมาย)

ผมเฝ้าดูตลาดมาสิบกว่าปี ไม่เคยซักครั้งที่ฝรั่งเทขายหมื่นล้านแล้วหุ้นไทยจะขึ้นได้ และในทางกลับกัน ฝรั่งซื้อหมื่นล้านหุ้นไทยก็ไม่เคยลง

เราไม่จำเป็นต้องซื้อขายหุ้นทุกวันนะครับ (ให้เซียนเขาทำไป) ขอให้อ่านแนวโน้มตลาดให้ออก ก็เพียงพอแล้ว

จากคุณ : มึนตึน
เขียนเมื่อ : 17 พ.ค. 53 16:44:02

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com