Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

Set แบบนี้ เหมือนหลอกล่อให้เข้าหรือป่าว  

ผมดูภาพรวม ๆ นะ เหมือนมีกลุ่ม ๆ หนึ่งพยุงดัชนีให้แข็ง ๆ เข้าไว้

เมื่อวานวันจันทร์ ผมว่ามันน่าจะลงแรงกว่านี้
วันนี้ วันอังคารก็ไม่มีเหตุผลใดเลยที่จะขึ้น

ทั้งแรงขายของต่างชาติที่ขายมาตลอด และต่อเนื่อง
ดัชนีรอบบ้าน ไม่ว่าจีน ฮ่องกง สิงคโปร์ ญี่ปุ่น ส่วนมากจะลบ หากขึ้นก็ไม่ได้เยอะอะไรมากมาย
น้ำมันก็ตกเอา ๆ
วิกฤติกรีซ ที่อาจจะลากกลุ่มประเทศ PIIGS เข้าไปด้วย

ที่สำคัญที่สุด สถานการณ์บ้านเราที่ยังไม่มีความชัดเจน ในขณะชั่วโมงเทรด
เล่นหุ้นมาก็ 3 ปีแระ จับต้นชนปลายไม่ถูกเลยว่า ทำไมปู่เซ็ตแข็งได้ขนาดนี้

คือง่าย ๆ มีแต่ข่าวร้ายน่ะ อยากถามเพื่อน ๆ น่ะคับว่า คิดเห็นอย่างไรกับดัชนี และสถานการณ์ช่วงนี้

ปล.อย่าโยงการเมืองมากนะคับ เข้าใจว่าอัดอั้นเพราะชั่วโมงนี้ ผมมั่นใจว่าคนเลือกข้างกันหมดแล้ว เถียงกันไปยังไงก็ไม่ชนะหากเป็นเรื่องการเมือง

จากคุณ : ขอแฟนรวย
เขียนเมื่อ : 18 พ.ค. 53 17:02:28

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com