Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ผมขออนุญาตตั้งกระทู้เรื่องหุ้นผสมการเมืองครับ ผมขอเป็นครั้งสุดท้ายแล้วจะไม่พูดถึงอีกเลย  

หลังเหตุการณ์ความไม่สงบจนมาถึงขณะนี้ผมอ่านกระทู้ในสินธรก็ยังเห็นมีกลุ่มคนที่พยายามพูดปกป้องคนที่เผาบ้านเผาเมืองอยู่   ผมไม่รู้ว่ากลุ่มคนเหล่านี้ทำไมแยกแยะถูก-ผิดไม่ออก!!!!!  

นี่สะท้อนว่าเรากำลังอาศัยในสังคมร่วมกับกลุ่มคนอันตรายหรือไม่!!!!!

ขณะนี้เราคงทำอะไรไม่ได้มาก   แต่เนื่องจากผมเป็นสมาชิกในห้องสินธรนี้ผมจึงเกิดความคิดขึ้นมาได้ดังนี้ครับ

ผมขอสาปแช่งผู้ที่มีทัศนะคติส่งเสริมการกระทำที่รุนแรงต่อสังคมนี้โดยไม่ละอายแก่ใจ    ขอให้การลงทุนในหุ้นของคนเหล่านี้นับแต่นี้ต่อไปจงประสบแต่การขาดทุนย่อยยับตลอดไป

และหากตัวผมมีอคติต่อคนกลุ่มนี้โดยขาดจิตสำนึกที่ดีก็ขอให้ความย่อยยับนั้นกลับมาสู่ตัวผมเองด้วยเถิด

ผมจะไปทำบุญใส่บาตรตั้งสมาธิจิตสาปแช่งคนเหล่านี้ 3 วันติดต่อกันครับ

จากคุณ : ฒ-อ่อนแอ
เขียนเมื่อ : 22 พ.ค. 53 11:29:09

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com