Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เล่นหุ้นปั่นระวังตัวกันไว้ด้วยนะครับ  

มือใหม่ไม่มีใครเอาชนะหุ้นปั่นได้ อย่างน้องต้องเป็นมือเก่า เล่นมาสัก3ปีขึ้น จึงจะพอมีโอกาสชนะได้
อย่าคิดว่ามันจะง่ายเสมอไป คนหมดตัวกับหุ้นปั่นไปนักต่อนักแล้ว

ทั้ง tmi  cyber ผมเตือนไม่ได้เลยครับ   ด้วยเหตุผลตามนี้

1.เจ้ามือมันรู้ว่าผมเล่น มันก้จะคอยทำกราฟสวน ให้หัวทิ่มทุกอย่างที่ผมเขียน

2.ตอนนี้ผมบอกซ้าย บอกขวา ก้จะมีคน ที่อ่านเอาไปแทงสวน  มันจะกลายเป็นว่าผมกลายเป็นอุปกรณ์ใช้แทง ซึ่งมันเป้นลบ เป็นบวก ผมต้องการโพส เป็นบวกเป็นประโยชน์กับส่วนรวมอย่างเดียว

3.คนที่ตามป่วนผม เช้านี้ยังตามป่วนไม่เลิก  ถ้าผมโพสเตือนจังหวะขาย ก้จะถูกพูดจายียวน กวนประสาท บีบให้ผมพูดมากๆ

พอเตือนขาย  หุ้นอ่อนตัวลง ก้จะบังคับให้ผมบอกจุดกลับตัวกลางเวป  ซึงมันบอกไมได้  (บอกก้เป็นการชี้นำ) เป็นผลเสียกับคนอ่านบางส่วน

ซึ่งเจ้ามือก้รอจะทำกราฟสวนอยู่   ไม่บอกคนป่วนก้ด่าเอา บิดเบือนเอา เสียดสีเอา  
ถ้าการหวังดี ของผมต้องถูกคนป่วนแบบนี้ ผมก้ไม่สามารถหวังดี เตือนได้ แม้ผมอยากจะเตือนก้ตาม

ขอให้ระวังแล้วกันครับ วันนี้ถึงจุดขาย ผมก้พูดไม่ได้ เตือนไม่ได้ ขนาดไมได้พูดอะไรเช้านี้ยังตามมาป่วนผมอีก

ผมให้คำแนะนำอย่างนี้นะครับ หุ้นปั่น มันไม่มีเพดาน คำว่าสูงไม่มี จาก0.96  มา 1.05  ไป 1.28 ไป 1.50  ไป 1.72 มันก้ไปต่อได้อย่างไม่สิ้นสุด

เช่นเดียวกันเวลามันลง มันจะลง แล้วก้ลง แล้วก้ลงได้อีกอย่างไม่น่าเชื่อ คุณว่าคูณรับถูกแล้ว มันมีถูกกว่า แล้วก้ถูกกว่าไปเรือยๆ ลงอย่างไม่มีที่สิ้นสุด

จากประสบการณ์ของผม คนที่เล่นหุ้นปั่นไม่ถึง3ปีขึ้นไป จะเล่นเสียแทบทุกคน ไม่มีทางที่คุณจะเป็นผู้ชนะได้ เพราะเท่าที่ผมเห็นมายังไม่มีใครชนะเลย
ค่าเรียนแพงมาก แพงมากๆครับ สำหรับ หุ้นปั่นกว่าจะเล่นเป็น จะหมดตัวเอาเสียก่อน

อย่าเชื่อถือตัวเองจนเกินไป มือใหม่หมดตัวไปนักแล้วครับ

จากคุณ : khonthai.tk.
เขียนเมื่อ : 2 มิ.ย. 53 09:02:10