Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สร้างบ้านให้เช่า คุ้มมั้ย?  

ขอความเห็นหน่อยครับ   ถ้าจะสร้างบ้านเล็กๆ  ชั้นเดียว 2 ห้องนอน ประมาณว่าหลังละ 2.5 แสนไม่รวมที่ดิน   ให้เขาเช่า แล้วเก็บค่าเช่ารายเดือน  คุ้มกับการลงทุนมั้ยครับ

คิดว่่า  สร้างให้เช่า ทุกอย่างก็ยังเป็นของเรา  ถ้าให้เช่าเดือนละ 4000 บาท  1 ปีได้ 48000   แสดงว่าระยะเวลาคืนทุนประมาณ 5 ปี หลังจากนั้นก็คือ กำไร  (ถ้าหักค่าซ่อมบ้านไปบ้าง ก็น่าจะยังอยู่ที่คืนทุนใน 5 ปี)  

ตอนนี้ยังตัดสินใจอยู่  ยังไม่ทราบว่า จะดีหรือไม่  กรุณาช่วยวิเคราะห์และให้ข้อมูลด้วยครับ     ขอบคุณครับ

จากคุณ : sitichai49
เขียนเมื่อ : 5 มิ.ย. 53 21:40:17

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com