Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

การสับเปลี่ยนกองทุน LTF ของ SCBAM  

รบกวนพี่จุกหน่อยครับ สอบถามเรื่องการสับเปลี่ยน LTF

(๑) ระยะเวลาการสับเปลี่ยน T+3 สมมุติผมทำการสับเปลี่ยน LT1 > LT2
    วันที่1 คือการขายLT1ออกไป และจะเข้าซื้อLT2ในวันที่ 4 ผมเข้าใจถูกต้องมั้ยครับ

(๒) ในกรณีช่วงที่หุ้นตกเยอะๆและต่อเนื่อง ถ้าผมสับเปลี่ยนบ่อยๆเช่น
     วันที่ 1 ผมสับจาก LT1 > LT2 (วันที่ 2,3 เสมือนผมถือเงินสด)
     วันที่ 5 ผมสับจาก LT2 > LT1 (วันที่ 6,7 เสมือนผมถือเงินสด)
     วันที่ >>> สลับไปเรื่อยๆ จนกว่าตลาดจะนิ่ง

ทำแบบนี้ ผิดกฎกติกาและมารยาทข้อไหนบ้าง และมีข้อเสียอะไรบ้างครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

จากคุณ : What Drives U
เขียนเมื่อ : 8 ก.ค. 53 09:26:05

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com