Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เล่นยังไงดีครับเนี่ย scbset  

เศร้าใจครับ

ผมเป็นคนนึงนะครับที่ชื่นชอบในรูปแบบ กองทุน ของ scb

อีกทั้งผมเองก็ได้ใช้บริการ scb easynet มาเป็นเวลานานแล้ว

การที่จะเข้าถึง การลงทุนในกองทุนของ บลจ.scb จึงไม่ใช่เรื่องยาก

.
.
.
ผมยังจำได้ดีในวันที่ผมคิดที่จะเลิกฝากเงินกินดอกเบี้ย

ผมได้เริ่มซื้อ scbsff เป็นอย่างแรก ด้วยข้อมูลที่ พนง.แบงค์ แนะนำ

ว่ามันให้ผลตอบแทนที่ดีกว่าดอกเบี้ยฝากประจำ ซึ่งผมชอบมาก

หลังจากวันนั้นผม ก็เริ่มที่จะทยอยเอาเงินฝากเปลี่ยนมาเป็น sff

ทั้งนี้ผมเห็นว่ามันมีความเสี่ยงที่ต่ำ และผมมีความสุขที่ได้เห็นผลตอบแทน

จนผมมีเงินอยู่ใน scbsff ขึ้นมาจำนวนหนึ่ง (ประมาณ 3 แสนบาท)

นับเวลาจากวันแรกที่ผมซื้อ sff ครั้งแรก ก็ เป็นเวลา 2 เดือนพอดี

.
.
.

ในที่สุดผมเริ่มที่จะอิ่มตัว กับสภาพความเชื่องช้า ของผลตอบแทน sff

จะเดินกลับไปที่ ธนาคาร ขอความรู้ จนผมได้มาเจอ scbset !!

ครั้งแรกที่ผมสัมผัส scbset ผมรู้สึกตื่นเต้น และ สนุกมาก

แค่เพียงการขายครั้งแรก

มันสามารถทำเงินได้มากกว่าผลกำไรของ sff ตั้งแต่ซื้อ จนถึงวันนี้เลย!!
.
.
.
.
แต่ทว่า ด้วยต้นทุนที่มีค่อนข้างจะพอสมควร และระยะเวลาการเล่น scbset

ประมาณ 4 เดือนกว่าๆ

ผมทำกำไรได้เพียงไม่กี่พัน บาท

.
.
.
นี่แหละครับ สาเหตุที่ผมมาตั้งกระทู้รำพึงรำพรรณ แบบนี้

ผมอยากถามเพื่อนๆ หรือพี่ผู้ทรงคุณวุฒิ ทั้งหลายในที่นี้ครับ

ว่าเรามีหลักการณ์อะไรบ้างครับ ที่จะทำให้ระยะ 4 เดือนแบบผม (2/10 - ปัจจุบัน)

สามารถทำกำไรได้มากกว่านี้ บ้าง

ถือว่าน้องใหม่มาขอความรู้แล้วกันนะครับ TT

จากคุณ : คนใจหิน
เขียนเมื่อ : 12 ก.ค. 53 16:55:45

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com