Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

คู่มือมือใหม่ - มือใหม่อยากเล่นหุ้น ติดต่อทีมงาน

เรื่องนี้ยาวมากครับ ถ้าจะให้มาไล่เรียงกันในกระทู้เลยนี่คงยาวน้องๆเพชรพระอุมา ผมเลยคิดว่าเอาแบบนี้ดีกว่า เอาชื่อหนังสือเบื้องต้นที่ควรอ่านไปก่อน อ่านเสร็จแล้วมีคำถามอะไรที่สงสัยค่อยมาถามเป็นข้อๆแบบนี้จะง่ายขึ้นสำหรับคนตอบและเข้าใจได้ง่ายสำหรับคนถาม อีกอย่างผมไม่สนับสนุนคนอยากรวยแต่มักง่าย ไม่เคยทำอะไรด้วยตัวเองก่อนเลย กรเล่นหุ้นเราต้องทำการบ้านเยอะเหมือนกัน ถ้าคิดว่าอยู่ๆจะเล่น อยู่ๆจะรวย แบบนั้นเอาเงินมาโปรยลงถนนจะสะดวกกว่าครับ

หนังสือแต่ละเล่มที่ผมแนะนำนั้นอาจจะไม่ใช่หนังสือพื้นฐานเป๊ะๆตามพื้นฐานทฤษฏีที่เรียนกันตามมหาลัยนะครับ แต่ะเน้นไปที่เล่มที่ผมชอบมากกว่า ^ ^ คือเอาจากอ่านง่าย เข้าใจง่ายเป็นหลัก ดังนั้นหนังสือในดวงใจท่านอื่นๆอาจไม่มีในนี้ก็เข้าใจให้ตรงกันก่อนครับว่าหนังสือเหล่านี้แนะนำ ตามใจผม

สำหรับหนังสือที่แนะนำนั้น ทั้งหมดจะมีในห้องสมุดตลาดหลักทรัพย์รวมไปถึงSET Corner ที่ตั้งอยู่ตามห้องสมุดในมหาวิทยาลัยต่างๆด้วยนะครับ ใครอยากอ่านฟรีก็ตามนี้ได้เลย แต่หากอยากซื้อสะสมไว้เองอาจจะต้องติดต่อไปที่TSI หรือลองไปหาตามร้านหนังสือทั่วๆไปก็พอมี(บางเล่ม)ครับ

(@_@)

จากคุณ : ขอบฟ้าบูรพา
เขียนเมื่อ : 30 พ.ย. 53 19:25:44

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com