Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

======> คู่มือสำหรับมือใหม่ หัดใช้ iPhone เทรดหุ้น <====== ติดต่อทีมงาน

เทคโนโลยี ถ้าไม่ได้สัมผัสก็ไม่รู้ว่ามันดียังไง วันนี้ผมจะมาอธิบายเกี่ยวกับเครื่องมือเบื้องต้นสำหรับการลงทุน ไม่เชิงว่าเป็นของจำเป็น แต่ถ้ามีมันก็ดี ไม่มีก็ไม่ได้แปลว่าจะไม่ดี แต่ถ้าทุกท่านที่ใช้โทรศัพท์อัจฉริยะ (Smart phone) iphone ของ apple อยากรู้ว่าผม (หรือคนอื่นๆ) มีการใช้งานเพื่อให้เกิดประโยชน์สูงสุดยังไงบ้าง ผมก็จะมาบอกกล่าวเล่าเรื่องรีวิวเล็กๆในครั้งนี้ให้ท่านผู้อ่านรับชมกัน

ส่วนตัวผมเองเป็นคนยึดติดกับเทคโนโลยี ไม่เชิงว่าผมเป็นคนบ้าเทคโนโลยีนะ แต่เพื่อความสะดวกสูงสุด ถ้าเป็นเทรดเดอร์ที่ต้องทำกันทั้งวันเป็นอาชีพแล้ว คงปฏิเสธไม่ได้ว่าการมีเครื่องมือและอุปกรณ์สื่อสารครบทุกชนิดเป็นเรื่องที่จำเป็นอย่างมาก แต่ถ้าไม่ได้เทรดกันเป็นล่ำเป็นสันแบบผมแล้ว แนะนำว่าแค่ไอโฟนเครื่องเดียวก็เหลือใช้แล้ว แต่โดยส่วนตัวของผมเองจะมีคอมพิวเตอร์สำหรับเทรด 1 เครื่อง สเปคต้องเร็วและแรงระดับเล่นเกมฮาร์ดคอร์ (ถ้าเทรดหุ้นสะดุดช่วง Panic คงไม่สนุกแน่ๆ) อินเตอร์เนตและไวไฟความเร็วสูง โทรศัพท์ธรรมดาสองเครื่องที่โต๊ะ ไอแพท 1 เครื่องและไอโฟน 2 เครื่อง คนละเครือข่าย เห็นไหมละ ผมไม่ใช่คนบ้าเทคโนโลยีสักหน่อย

ปล. ไม่ได้เข้ามาเชียร์ผลิตภัณฑ์ แต่เป็นคำแนะนำสำหรับคนที่ใช้

จากคุณ : venezier
เขียนเมื่อ : 5 เม.ย. 54 00:29:18

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com