Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

### 30 ลิขิตฟ้า 70 ต้องฝ่าฟัน ### ติดต่อทีมงาน

สำหรับ "เด็กเทคนิค"...อันนั้น ผมคงไม่ค่อยชำนาญเท่าไหร่
แต่สำหรับ "เด็ก VI (มือใหม่หัดขับ)" อย่างผม
(ประสบการณ์ 2 ปี ในหุ้นที่หลายคนเห็นแล้วก็ต้องส่ายหน้า...)

ในความเห็นส่วนตัวของผมแล้ว
ผมมองว่า...

แม้เราจะประเมิน Downside ไว้ได้ละเอียดเพียงไร
และแม้เราจะคำนวณ Upside ไว้ได้รอบคอบและชัดเจนเพียงใด
แต่ผมเชื่อว่า "การทำการบ้าน" ของเรา มันน่าจะมีผลแค่ 70% เท่านั้น!!!
ที่เหลืออีก 30%...คือ "ดวง วาสนา และลูกฟลุ๊ค"

ไม่รู้นะ หลายคนอาจมองต่างจากผมก็ได้
และผมอาจจะคิดผิดก็ได้ และนี่ก็เป็นเพียงแค่ความเห็นส่วนตัวของผมเท่านั้นอ่ะนะครับ
ทั้งนี้ ผมเองให้ข้อสรุปกับตัวผมเอง ว่า...

สำหรับการลงทุนนั้น..."30 ลิขิตฟ้า 70 ต้องฝ่าฟัน" ครับผม

ถ้าไม่เชื่อลองดูตัวอย่างใน Comment ถัดไปครับผม
v
v
v

แก้ไขเมื่อ 18 พ.ค. 54 20:56:49

จากคุณ : Again-With-Love
เขียนเมื่อ : 18 พ.ค. 54 20:31:32

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com