Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ถาม P'Juk ครับ ถ้าจะซื้อกองทุน LTF ครั้งแรกต้องไปซื้อที่ธนาคารหรือเปล่าครับ ติดต่อทีมงาน

สวัสดีครับ พี่จุก

1.ถ้าผมจะซื้อกองทุน LTF ครั้งแรก ต้องไปซื้อที่ธนาคารอยู่หรือเปล่าครับ
(ผมมีกองทุน ของ SCB อยู่แล้วนะครับ แล้วปกติก็ซื้อขายผ่านเน็ตครับ)
แล้วไม่ทราบว่ากองทุนLTF จะมี fund book ไหมครับ

2.ถ้าผมจะซื้อ LTF ผ่านบัตรเครดิต SCB family plus ต้องทำอย่างไรบ้างครับ และได้สิทธิประโยชน์อะไรบ้างไหมครับ

ขอบคุณครับ

จากคุณ : ixohoxi
เขียนเมื่อ : 3 ก.ค. 54 21:57:39

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com