Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[แตกกระทู้มาจาก I10784438] ในที่สุดเพื่อนก็เลิกมาชวนทำ MLM แล้วครับ ติดต่อทีมงาน

http://www.pantip.com/cafe/sinthorn/topic/I10784438/I10784438.html

จากกระทู้ด้านบนนะครับ ในที่สุดตอนเย็นเพื่อนผมก็โทรมา เราคุยกันประมาณนี้ครับ

เกริ่นก่อนนะครับ หลังจากที่ได้รับฟังคำแนะนำพี่ๆในนี้ก็เอามาประยุกต์ใช้ครับ

เพื่อน : เออ เป็นไงบ้าง สบายดีป่าว ทำงานตอนนี้เป็นไงบ้างได้ข่าวจะเปลี่ยนงานเป็นไรวะเล่าให้ฟังหน่อย

ผม: เออ กุอยากกลับบ้านวะ

เพื่อน : เยี่ยมเลย แล้วมันก็เอาเลยครับสเตปเดิมๆของ mlm ที่เดินตามสคิปที่ล้างสมองกันมาทั่วโลก อยากประสบความสำเร็จไหม เงินเดือนละแสนไม่สนหรอ ไม่ต้องทำงานก็ได้เงิน มั่นคงนะ ถึงลูกถึงหลาน ไปอลาสก้า

ผม:(ซึ่งนึกอยู่แล้วต้องมาไม้นี้) เออ ไอ้งานเนี่ยมันมีสวัสดิการอะไรมั่งวะ

เพื่อน : ให้ซึ่งความมั่นคง และ เงินทองที่มากมายเลยนะเว้ย

ผม : อ้าวอย่างงี้ถ้ามิงป่วยหนักจะทำไงละ กุทำอยู่ทุกวันนี้เนี่ย เขามีสวัสดิการ เบิกค่ารักษาพยาบาลได้นะ ลูกป่วย แม่ป่วยก็เบิกได้ เมียท้องก็มีเงินช่วยนะ

เพื่อน : โธ่เพื่อน ถ้ามีเงินเยอะขนาดนั้น เราก็ทำประกัน ไปสิ ไม่ต้องไปง้อ สวัสดิการกิ๊กก๊อกหรอก

ผม: (เข้าทาง55+) เออ เนี่ย กุเป็นตัวแทนประกัน.... มิงทำงานแบบนี้ยังไม่มีสวัสดิการอะไร แถมต้องขับรถบ่อยๆ สนใจประกันชีวิตไหม รวมประกันสุขภาพด้วยนะ ปีละ 28000 บาทเอง แล้วเนี่ยแม่มิงก็อายุมากแล้ว สนใจทำให้แก ป่าว เริ่มต้นวันละ50บาทเอง เดือนละ 1500เองนะมิง ทำ 5 ปีมีปันผลด้วยนะมิง.....(ยาวครับ จำโฆษณามา+หาข้อมูล55+)

เพื่อน : เออ ยังไม่อยากทำตอนนี้

ผม: (รุกต่อ)เฮ้ย เพื่อตัวมิงเองนะเว้ย ขับรถบ่อยๆแบบนี้ อันตรายนะ ไม่มีหลักประกันอะไรสักหน่อย มันไม่มั่นคงนะ อีกไม่กี่เดือนมิงได้เงินเดือนๆละแสนแล้วนี่ แค่นี้ช่วยกุหน่อยละกัน

เพื่อน : เฮ้ย งั้นแค่นี้ก่อนละกันนะ สายเข้าวะ แล้วค่อยคุยกันนะ

แล้วมันก็หายไปเลย 55+ เนี่ยแหละครับ ไม่โดนกับตัวไม่รู้หรอก

จากคุณ : อยาก_จะ_กิน_น้ำแข็งใส
เขียนเมื่อ : 8 ก.ค. 54 15:55:23

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com