Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

@@@ SCB MUTUAL FUND AND GOLD & SILVER INVESTMENT @@@ ภาคเช้าวันพฤหัสสีเขียว 28/07/54{แตกประเด็นจาก I10860153} ติดต่อทีมงาน

ลูกสาว  สวัสดีภาคเช้าวันพฤหัสครับ ค่ำคืนที่ผ่านมาดาวน์โจนส์ตกหนัก ยุโรปตกจุก ฝุ่นตลบกันไปหมด แต่ช่วงที่ฝนตกไม่มีหรอกครับที่ตกหนักตลอดหรือตกแบบไม่มีหยุด กลับกันครับถ้าเรากลัวฝน แล้วหนีไปรวมอยู่ที่เดียวกันเช่น หลบอยู่ใต้ร่มทองคำ ผมกลับมองว่าคนที่หลบก่อนอย่างไรก็ปลอดภัย แต่คนที่เข้าทีหลังยังงัยก็เปียกครับ ดังนั้นควรกระจายกันไปอย่าไปรวมที่เดียวกันครับ เกิดว่าฟ้าผ่าขึ้นมาตายหมู่กันอีก เวรกรรมซ้ำซ้อนครับ หลังฟ้าครึ้มฝนจะมีสายรุ้งให้เชยชม จงถนอมตัวและวางแผนการลงทุนเพื่อรอวันนั้นครับ คนที่อยู่รอดก็มีอีกหลายแบบ มีแบบหน้ายิ้มเงินเต็มกระเป๋า มีแบบหน้าเฉยๆไม่มีเงินในกระเป๋า ยืนแบบหิวๆเสื้อผ้าขาดรุ่งริ่ง  อยากเป็นแบบไหนกันก็ต้องวางแผนครับ แต่แผนที่ดีมักแพ้ความโลภเสมอๆ ตรงความโลภนี้คืออุปสรรคใหญ่ที่ต้องใช้เวลากล่อมเกลาหักล้างให้ดีนะครับ วันนี้ยากที่จะคาด เกินที่จะเดา สุดท้ายและชัยชนะจะเป็นของผู้ที่อดทนครับ ลูกสาว

จากคุณ : ทองเนื้อเก้า
เขียนเมื่อ : 28 ก.ค. 54 06:54:48

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com