Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สนใจซื้อกองทุนทอง แต่มี 2 ธนาคาร ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ ติดต่อทีมงาน

คือตอนแรกจะซื้อทองแท่ง แต่เข้ามาอ่านในนี้บอกให้ซื้อกองทุนทองดีกว่าปลอดภัยด้วย

แต่อ่านแล้วมีให้เลือก 2 ธ. SCBGOLDH กับ KGOLD

เรามีเงินอยู่ 1 แสนบาท ตั้งใจจะซื้อและถือยาวถึงตรุษจีนค่ะ

ไม่ทราบว่าซื้อกับธนาคารไหนดีคะ ยังไม่เคยลงทุนใดๆเลยหุ้นก็เล่นไม่เป็นค่ะ

และที่สงสัยคือ ของ Kgold หน่วยละ 15 ส่วน SCBgoldh หน่วยละ 10 บาท

ฉะนั้นถ้าเราซื้อ SCBgoldh ก็จะได้หน่วยลงทุนมากกว่า Kgold ใช่มั๊ยคะ
ถ้าใช่ก็เงิน1แสน ซื้อ SCB ดีกว่าสิคะ (ไม่รู้เข้าใจถูกมั๊ย)

และเห็นบอกว่าเงินปันผลที่ได้จาก Kgold ได้ก็เหมือนไม่ได้ ก็ยิ่งงงค่ะ

สรุปฟังธงให้หน่อยคะ ซื้อที่ไหนดี

แล้วถ้าเราสมัครกองทุนของ 2 ธ.ไว้แต่ยังไม่ซื้อเข้า จะมีค่าธรรมเนียมอะไรมั๊ย แค่สมัครทิ้งไว้เฉยๆค่ะ

แก้ไขเมื่อ 22 ส.ค. 54 07:45:29

จากคุณ : แฮมเบอร์เกอร์
เขียนเมื่อ : 22 ส.ค. 54 07:43:17

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com