Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ถามเรื่องSCB GOLD กับSCB GOLDH หน่อยครับ ว่าทำไมต้องทำสองแบบด้วย ติดต่อทีมงาน

SCB GOLD ไม่ประกันความเสี่ยง และก้ไม่ปันผล ไม่เสียภาษี
SCB GOLDH ประกันความเสี่่ยง และก็ไม่ปันผล ไม่เสียภาษี
มันต่างกันแค่นี้หรอครับ งั้นส่วนมากคนก็จะลง SCB GOLDH เยอะที่สุดซิครับ
ก็ SCB GOLD  มันด้อยกว่า SCB GOLDH ซึ่งSCB GOLDอาจจะได้ส่วนเรื่องค่าเงินบาทอ่อนค่าบ้าง แต่ผมคิดว่า SCB GOLDH ดีกว่าใช่ใหมครับ
ผมกะจะซื้อ แต่ไม่รู้จะเอาตัวใหนดี และจะรอให้มันย่อต่ำกว่า 1800 มีโอกาสใหมครับ

ปล. นี้เป็นกระทู้แรกของผมครับ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ

จากคุณ : นินจาจัง
เขียนเมื่อ : 31 ส.ค. 54 18:58:52

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com