Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

@@@ SCB MUTUAL FUND AND GOLD & SILVER , STOCK INVESTMENT @@@ วันออกพรรษา อังคารที่ 12/ตค./54{แตกประเด็นจาก I11183803} ติดต่อทีมงาน

ลูกสาวcoffee  สวัสดีเช้าวันออกพรรษาครับ  สถานการณ์น้ำในหลายพื้นเริ่มทรงตัวและจะเริ่มลดลงบ้างแล้วครับ แต่พื้นที่ปทุมธานีติดกรุงเทพฯ. กำลังเริ่มมีน้ำเข้ามาครับ ประกอบกับพื้นที่ภาคกลางตอนล่าง กรุงเทพ ปริมณฑลจะมีมรสุมเข้าและจะเริ่มมีฝนตกครับ เตรียมพร้อมกันครับ กลับมาดูตลาดดาวโจนส์ และยุโรป ปิดแดงมากกว่าเขียว ที่เขียวก็แผ่ว เนื่องมาจากปัญหาหนี้ ยังมีกังวลโดยภาพรวมอยู่ครับ วันนี้จะส่งผลอย่างไรกับตลาดบ้านเราต้องตามลุ้นตามชม โดยเฉพาะกลุ่ม พลังงาน แบ้งค์ ก่อสร้าง มีแรงซื้อเข้ามามากพยุงตลาดให้ปิดบวกได้สวยงามครับ  โดยส่วนตัวตอนนี้ไม่เน้นถือหุ้นครับ เล่นสั้นเข้าช่วงต่ำ ขายช่วงสูง ส่วนหนึ่ง อีกส่วนหนึ่งตามเก็บหุ้นปันผลราคาต่ำ ทุกอย่างทำให้ดีที่สุดเพื่อคงความสุขไว้ให้มากที่สุด จะได้ไม่ต้องเครียดกับตลาดสติแตกมากครับ วันนี้ขอให้ทุกท่านโชคดี พี่น้องที่ยังลำบากกับภัยพิบัติ ขอให้ความปกติคืนกลับโดยเร็ววันครับ ลูกสาวcoffee

ปอ ลิง ใครว่าน้ำใจเป็นแค่นามธรรม วันนี้ได้เห็นแล้วครับ รูปธรรมก็มีด้วยการกระทำและการสร้างสรรครับ

จากคุณ : ทองเนื้อเก้า
เขียนเมื่อ : วันออกพรรษา 54 06:58:10

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com