Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ประกันชีวิต ไทยพาณิชย์ ติดต่อทีมงาน

พีชายไปฝากเงินที่ไทยพาณิชย์ บิ๊กซีระยอง พอดีมีเจ้าหน้าที่มาชักชวนให้ทำประกัน ชำระเดือนละประมาณ 1800 บาท 15 ปี เก็บแรกเข้า 2 เดือน พี่ก็ทำ (ปกติพี่ก็เป็นคนแบบนี้แหละ  เข้าใจไหมคะ -ยิ้ม.. ไม่พูด,ตกลงทำไหมคะ-ยิ้ม.. ไม่พูด, เซ็นตรงนี้ค่ะ- ยิ้ม  เซ็น.  เป็นคนไม่ค่อยพูด,ไม่ทันโลก) พี่กลับมาถึงบ้าน พอรู้เรื่องก็เลยให้พี่ไปปิด จะเอาเงินที่ไหนไปจ่าย ตั้ง 15 ปีทุกวันนี้ทำงานรับจ้าง อีกอาทิตย์นึงให้แฟนผมพาไป แกบอกปิดไม่เป็น พอไปปิด ยกเลิก ต้องชำระการยกเลิกอีก 500 บาท จริงๆแล้วต้องเป็นแบบนี้หรือเปล่าไม่มีไรมาก แค่อยากรู้ ว่าเราพลาดอะไรไป

แต่ตอนนี้
เสียความรู้สึกนิดนึง
อ้อ.อีกอย่าง ผมยังไม่ได้อ่านรายละเอียดนะครับ เพราะพีให้ที่อยู่ ที่เชียงรายโน่น

แก้ไขเมื่อ 15 ต.ค. 54 15:42:12

จากคุณ : domsit
เขียนเมื่อ : 15 ต.ค. 54 15:38:52

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com