Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ใคร S tfex ตาม simonyens ระวัง... ติดต่อทีมงาน

บอกก่อนนะครับว่า ผมไม่ได้มีผลได้เสียกับกระทู้นี้

ส่วนตัวผมไม่ได้ Long  หรือ Short tfex และไม่สามารถทำได้ด้วยเหตุผลบางประการ

ไม่ได้มีอะไรนะครับ แต่ทำไมเราไม่มองถึงความเป็นจริงกันบ้างครับ

เอาจิตวิทยามาล่อเม่าทุกวัน

สาวกsimonyens คิดให้ดีๆครับ  เพราะเค้าจะS หรือ จะ L

เค้าทำก่อนมาโพสครับ เค้าไวกว่าคุณครับ

ถ้าเค้า short ไว้ จะหาแต่ข่าวไม่ดีมาโพสตลอด

ถ้า Long ก็จะหาข่าวดี หรือไม่ก็บอกว่าเล่นตามจ้าวมือ

เมื่อคืน Dow พุ่งแรง ราคาน้ำมันก็กลับไปยืนเหนือ $88 สูงสุดในรอบเดือน

S&P 500 วิ่งแรงต่อเนื่อง บวก 2% วิ่งแรงสุดในตั้งแต่เดือนสิงหาคม

ยุโรปใกล้จะบรรลุข้อตกลง เรื่องเพิ่มทุน rescue-fund

จริงอยู่ที่ ศก โลกยังอ่อนแอ

แต่คุณกลับบอกว่า หุ้นจะลง เพราะปอปจะทุบ

มันไม่มีเหตุมีผลเลยจริงๆครับ ยกเว้นคุณshortเอาไว้เยอะ

เลยไม่อยากให้ตลาดเปิดบวก เพราะคุณจะขาดทุนเยอะ จึงมาโพสแต่เช้า

ส่วนตัวผมยังเชื่อในกลไกลตลาด market efficiency

ไม่มีใครคนใดคนนึงหรือกลุ่มใดกลุ่มนึงคุมตลาดได้หรอกครับ

ทุกอย่างล้วนแล้วแต่เป็นหลักของเหตุและผลทั้งสิ้น แต่เข้ามาลงทุนในตลาด

โดยไม่ใช่เหตุและผล ก็ไม่ต่างอะไรจาก เข้าบ่อนครับ

ถ้าคนส่วนใหญ่มองว่า ศก โลกไม่ดี หุ้นมันก็ลง

หรือถ้า ศก ดี หุ้นมันก็จะขึ้น ทุกอย่างมีเหตุมีผลของมันอยู่ตลอดเวลา

อยากให้คุณsimonyens หยุดพล่ามได้แล้วครับ

แต่ก็ไม่ควรจะมาหาเงินในนี้โดยการทำให้นักลงทุนในห้องนี้เกิดความ "กลัว"ครับ

เพราะเท่าที่ติดตามคุณมา คุณถนัด short มากกว่า Long

พอหุ้นขึ้นก็บอกให้รอหาจังหวะshort

ใครจะว่าผมก็เชิญครับ แต่อย่างน้อยผมเชื่อว่ายังมีคนเห็นด้วยกับผม

โชคดีในการลงทุนครับ

แก้ไขเมื่อ 19 ต.ค. 54 07:12:29

แก้ไขเมื่อ 19 ต.ค. 54 07:09:39

จากคุณ : Wealth Manager
เขียนเมื่อ : 19 ต.ค. 54 07:08:40

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com