Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ผมมาลาก่อนครับ ติดต่อทีมงาน

ผมไม่ได้มีเจตนาที่จะไปว่ากล่าวคนใดคนหนึ่งในห้องนี้โดยเจตนาที่ไม่ดี

http://www.pantip.com/cafe/sinthorn/topic/I11215039/I11215039.html

ผมได้บอกเตือนให้กับนักลงทุนรายย่อยที่ไม่รู้ถึงการลงทุนที่แท้จริง ว่าระวังอย่าไปลงทุนตามคนบางคน ให้ตัดสินใจและใช้เหตุผลในการลงทุน

ผมไม่ได้ไปว่าใครและไม่ได้ไปพยายามตอบโต้กับคนที่กล่าวหาผม

ท่านพิจารณากันเอาเองเถอะครับว่าเป็นอย่างไร

วันนั้นผมไม่ได้บอกให้ท่าน Long tfex หรือ ซื้อหุ้นเลยครับ ครับ เพียงแต่จะบอกว่าให้มีเหตุมีผลกันครับ  ท่านกลับไปอ่านกระทู้ให้ดีๆครับ
แต่อยากให้คิดให้ดีให้รอบคอบก่อนจะเชื่อใคร

ในใจลึกๆผมยังเชื่อว่านักลงทุนส่วนใหญ่ตัดสินใจลงทุนเอง ไม่มีใครสามารถไปชี้นำได้ครับ แต่ผมเป็นห่วงคนส่วนน้อย ที่เค้าเชื่อกระทู้ของคนที่มาโพส วันนึง3-4กระทู้  วันนึงบอกว่า เตรียมเชือดเม่า, black monday, โกยเถอะโยม, และล่าสุดก็   เด้งเถอะโยม

จริงอยู่ครับ ผมอาจจะพาดพิงคุณsimonyens แต่ผมต้องการอยากจะยกตัวอย่างครับว่า อย่าเชื่อใคร ตัดสินใจเอง เพราะพวกคุณไม่มีทางทันเค้าหรอกครับ

ผมรับผิดชอบกับคำพูดของตัวเองครับ

การที่ผมเห็นต่าง แต่พวกคุณกลับมาประจานแบบนี้

ถ้าเป็นแบบนี้อีกไม่นานนักลงทุนที่หวังดี และที่เห็นต่างอีกหลายคนในห้องนี้ คงทยอยหายไปเรื่อยๆครับ

ก่อนที่ผมจะเข้ามาเป็นสมาชิกห้องสินธร ผมมองจากมุมนอกว่าเป็นห้องที่น่าจะเป็นประโยชน์แก่นักลงทุนรายย่อยทุกคน เป็นห้องที่ให้แง่คิดใหม่ๆในการลงทุน เป็นห้องกระทู้สาธารณะปราศจากการครอบงำและอันธพาล เป็นห้องที่ใช้เหตุผลคุยกันและสามารถเห็นต่างได้ถ้าไม่เห็นด้วย

ผมหวังว่าต่อจากนี้ไปจะเป็นอย่างนั้นนะครับ

ขอบคุณหลายท่านสำหรับกำลังใจที่ให้ผมมาตลอดครับ

ขอให้โชคดีและประสบความสำเร็จในการลงทุนตลอดไปครับ  ลาก่อนครับ

แก้ไขเมื่อ 22 ต.ค. 54 09:52:51

จากคุณ : Wealth Manager
เขียนเมื่อ : 21 ต.ค. 54 23:35:52

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com