Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รบกวน@pjuk ค่ะ เนื่องด้วยต้องการซื้อขายกองทุนของSCB กรณีอยู่ต่างประเทศค่ะ ติดต่อทีมงาน

รบกวนใช้พื้นที่ห้องสินธรจากเพื่อนๆพี่น้องทุกท่านสอบถามคุณพี่จั๊กหน่อยนะคะ ^ ^

ไม่ทราบว่าหากมีความสนใจจะออมเงินและลงทุนไปในตัวกับกองทุนของ SCB
ในกรณีอยู่ต่างประเทศสามารถทำการสมัครและทำการซื้อขายได้รึเปล่าคะ หรือมีข้อจำกัดมั้ยคะ

มีบัญชีธนาคารของSCBและเปิด easy net ไว้อยู่แล้วค่ะ

1. ได้ดาวน์โหลดเอกสารการสมัครเปิดบริการกองทุนแล้วค่ะ แต่มีข้อความด้านบนว่าสำหรับบุคคลธรรมดาภายในประเทศ
เลยไม่ทราบว่ามีข้อจำกัดสำหรับบุคคลที่อยู่ต่างประเทศมั้ยคะ หรือจะต้องไปสมัครทำเรื่องในบางขั้นตอนด้วยตัวเองรึเปล่าคะ

2. หากสามารถสมัครได้ เพื่อรับเล่มFund book จะสามารถระบุส่งไปบ้านที่เมืองไทยได้มั้ยคะ แล้วการเช็คยอดต้องทำอย่างไรบ้างคะ

3. เรื่องการซื้อขายของทุนในส่วนของค่าธรรมเนียมการสั่งซื้อและการสับเปลี่ยนหน่วยลงทุนเข้ายังคงได้รับการยกเว้นอยู่รึไม่คะ
พอดีเห็นประกาศข่าวที่ว่า "บลจ.ไทยพาณิชย์ ประกาศแจ้งสิ้นสุดการยกเว้นไม่เรียกเก็บค่าใช้จ่ายในการซื้อขายหลักทรัพย์
และแจ้งอัตราที่จะเรียกเก็บเฉพาะผู้ลงทุนที่ทำรายการเท่านั้น"31/10/11 ไม่ทราบว่าเป็นในส่วนของกองทุนด้วยรึไม่คะ

ขอบคุณมากค่ะ ^ ^

จากคุณ : @FirstblusH
เขียนเมื่อ : 1 พ.ย. 54 13:33:11

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com