Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ถึง นาย Simonyens ด้วยความห่วงใย ติดต่อทีมงาน

เราว่านายSimonyens หยุดโพสบ้างก็ได้นะ

มันส่อเจตนาชัดเจน อยากรวยมากจนออกหน้าออกตา

ทราบว่าคุณรวยครับ shortไว้หลายสิบสัญญา ไม่ต้องมาอวดรวยในนี้ก็ได้

shortไว้ เงียบๆก็ได้

เพราะมันจะเข้าตัว หลายครั้งที่คุณเดาผิด แล้วคุณก็เงียบหายไป...

พอแล้วครับ อยากจะทำให้คนอื่นๆเค้ากลัวไปไหนไม่ทราบ ??

รูปภาพที่โพสมันก็มาเหมือนๆกัน โพสซ้ำๆอยู่ได้ คำพูดเดิมๆ

คนอื่นเค้าตัดสินใจเองได้ อย่าทำให้มันมากเกิน เริ่มจะทนไม่ไหวอีกแล้ว

คุณบอกว่า "ระวัง Circuit breaker" มากี่ครั้งแล้วครับ ผลลองย้อนกลับไปดู คุณพูดว่าระวัง circuit breaker ทุกอาทิตย์เลยนะ แล้วมันก็ไม่เกิดซักครั้ง อ่อ ครั้งก่อนมันปลั๊กหลุด ไม่ใช้ circuit breaker นะครับ

จริงอยู่ครับ มันอาจจะเกิดซักครั้งในอนาคต แต่คุณเล่นโพสแบบนี้ทุกวันแล้วก็มาบอกว่า 'เห็นมั้ย ผมทายถูก' ทั้งๆที่คุณทายผิดไม่รู้กี่ครั้ง

หลังๆนี่เริ่มไปกันใหญ่ บอกว่า ตลาดหุ้นลงเพราะ เจ้ามือทุบบ้าง เพราะระบบ program BOT บ้าง

คุณบอกว่า SET=บ่อนการพนัน

ผมมองว่ามันไม่ใช่แล้วครับ Simonyens,   TFEX ต่างหากที่เป็นบ่อนการพนันที่ถูกกฎหมายในตลาดหุ้น  

โพสวันละ3เวลา จริงๆ พอเหอะครับ ขอร้องล่ะ ผมไม่อยากกลับไปใช้นิสัยเกรียนๆเหมือนเดิมครับ  

ผมทราบดีว่าตั้งกระทู้แบบนี้ คงโดนด่าจากพี่ๆเพื่อนๆในนี้แน่นอน แต่ผมอยากจะพูดเพื่อเตือนๆกันไว้ครับ ว่าความพอดีมันอยู่ตรงไหน
หลังจากนี้ ถ้าใครจะด่าผม ก็เชิญรุมด่าผมตามสบายเลยครับ ด้วยความเคารพครับ

จากคุณ : Fast Trader
เขียนเมื่อ : 21 พ.ย. 54 19:03:01

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com