Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

คุณนักลงทุนทุกท่านครับ คุณว่ากรุ๊ปเลือดมีผลต่อการลงทุนมั้ยครับ ติดต่อทีมงาน

A ประสบความสำเร็จในการลงทุน (6 คน)
  B ประสบความสำเร็จในการลงทุน (5 คน)
  AB ประสบความสำเร็จในการลงทุน (3 คน)
  O ประสบความสำเร็จในการลงทุน (6 คน)
  A ไม่ประสบความสำเร็จในการลงทุน (1 คน)
  B ไม่ประสบความสำเร็จในการลงทุน (1 คน)
  AB ไม่ประสบความสำเร็จในการลงทุน (0 คน)
  O ไม่ประสบความสำเร็จในการลงทุน (5 คน)

22.22%
  A ประสบความสำเร็จในการลงทุน (6 คน)
 18.52%
  B ประสบความสำเร็จในการลงทุน (5 คน)
 11.11%
  AB ประสบความสำเร็จในการลงทุน (3 คน)
 22.22%
  O ประสบความสำเร็จในการลงทุน (6 คน)
 3.70%
  A ไม่ประสบความสำเร็จในการลงทุน (1 คน)
 3.70%
  B ไม่ประสบความสำเร็จในการลงทุน (1 คน)
 0.00%
  AB ไม่ประสบความสำเร็จในการลงทุน (0 คน)
 18.52%
  O ไม่ประสบความสำเร็จในการลงทุน (5 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 27 คน

ผมสงสัยอย่างยิ่งครับ ว่ากรุ๊ปเลือดมีผลต่อการลงทุนรึป่าว เห็นหลายๆคนอ่านพวกการ์ตูนกรุ๊ปเลือดแล้วก็บอกว่าแม่นกันดีนักแล ผมเลยคิดว่าน่าจะเอาเรื่องนี้มาเกี่ยวโยงกับการลงทุนได้เหมือนกัน

Poll ของผมขอนิยามไว้ซักนิดนะครับ สำหรับคำว่า "ประสบความสำเร็จในการลงทุน" กับ "ไม่ประสบความสำเร็จในการลงทุน" ขอให้เป็นเกณฑ์ประมาณนี้นะครับ

ประสบความสำเร็จ หมายถึง ลงทุนอย่างน้อย 2 ปีขึ้นไป ทำกำไรได้เฉลี่ยมากกว่า 10% ต่อปี

ไม่ประสบความสำเร็จ หมายถึง ลงทุนอย่างน้อย 2 ปีขึ้นไป ทำกำไรได้เฉลี่ยน้อยกว่า 2% ต่อปี

ใครยังลงทุนไม่ถึง 2 ปีแล้วอยากเล่าประสบการณ์ให้ฟังก็ยินดีรับฟังครับ ^__^

ป.ล. ใครอยากรู้เหมือนผมก็ฝากโหวตด้วยนะ ยิ่งคนตอบ poll เยอะๆ น่าจะได้คำตอบใกล้เคียงความเป็นจริงของคนส่วนใหญ่

จากคุณ : mibtrex
เขียนเมื่อ : 22 พ.ย. 54 19:37:01

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com