Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ผมลงทุนใน RMF ของ SCB ทุกปี ปีนี้ผมจะไม่ลงทุนซักบาทเลยได้หรือป่าว แล้วต้องแจ้งใครไหมครับ และจะมีผลตอนอายุ 55 หรือป่าว ติดต่อทีมงาน

ผมลงทุนใน RMF ทุกปี ไม่เคยขาดมาก็หลายปีแล้วของ SCB

ปีนี้ผมจะไม่ลงทุนซักบาทเลยได้หรือป่าว เท่าที่อ่านตามกฏคือสามารถทำได้ใช่ไหมครับ

แล้วต้องแจ้งใครไหมครับ และจะมีผลกระทบอะไรตอนอายุ 55 หรือป่าวครับ

ปีนี้การเงินไม่คล่องครับ

ปล. ไปเจอข้อความนี้มา
ต้องลงทุนสะสมอย่างสม่ำเสมอ และต่อเนื่องอย่างน้อยปีละ 1 ครั้ง โดยไม่มีการระงับการลงทุนเกินกว่า 1 ปีติดต่อกัน ซึ่งหากมีความจำเป็นก็สามารถระงับการลงทุนได้แต่ต้องไม่เกินหนึ่งปีติดต่อ กัน ยกเว้นเสียแต่ว่าผู้ลงทุนผู้นั้นไม่มีเงินได้จากการประกอบอาชีพแต่อย่างใด ก็สามารถว่างเว้นจากการลงทุนได้จนกว่าผู้ลงทุนผู้นั้นจะมีเงินได้กลับมาลง ทุนต่อไป ซึ่งในกรณีนี้ไม่ถือว่าเป็นการผิดเงื่อนไขการลงทุนแต่อย่างใด

ทั้ง นี้ให้นับอายุการลงทุนแบบวันชนวันตั้งแต่วันแรกที่เริ่มลงทุน ยกตัวอย่างเช่น หากลงทุนซื้อหน่วยลงทุน ของ RMF ในวันที่ 30 ธันวาคม พ.ศ. 2548 สามารถนับระยะเวลาการถือครองหน่วยลงทุนครบ 1 ปี ในวันที่ 31 ธันวาคมปีถัดไปนั่นเอง

อยากทราบว่าผมต้องนับวันด้วยหรือป่าว หรือว่าปีนี้งดเว้นไปเลยได้โดยไม่ต้องคิดอะไรครับ

จากคุณ : justiriuz
เขียนเมื่อ : 25 พ.ย. 54 13:36:10

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com