Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอคำแนะนำคะ ซื้อประกัน+กองทุนลดหย่อนภาษี ติดต่อทีมงาน

ขอคำแนะนำคะ ซื้อประกัน+กองทุนลดหย่อนภาษีเพิ่มเติมคะ
รบกวนเพื่อนๆช่วยดูให้หน่อยคะ
รายได้ 1,800,000
หักลดหย่อน 120,000
หักเบี้ยประกันชีวิต 100,000
หักเบี้ยประกันชีวิตแบบบำนาน ซื้อไว้แล้ว 50,000 ยังซื้อเพิ่มได้อีกเท่าไหร่คะ
หักหน่วยลงทุนในกองทุนรวมหุ้น ข้อนี้ซื้อได้ 300,000เต็ม หรือได้แค่ 15% คะงงคะ
หักเงินทีได้รับยกเว้น ข. 12,000
หักค่าใช้จ่าย 60,000
หักเงินบริจาก 120,000
รายได้กับค่าใช้จ่ายต่างๆของเราก็ตามข้างต้นเลยคะ รบกวนเพื่อนๆช่วยดูให้หน่อย
1.ข้อตรงประกันชีวิต+เบี้ยประกันชีวิตแบบบำนาน ซื้อเพิ่มได้เต็มที่เท่าไหร่คะ
2.ในกองทุนรวมหุ้นระยะยาว เราซื้อ300,000 หักได้เต็มเลยไหมคะ หรืหักได้แค่ 15%
3.มีอะไรที่เราข้ามไปไหมคะ ที่จะลดหย่อนภาษีเราได้อีก รบกวนเพื่อนๆด้วยคะ ขอขอบคุณทุกความเห็นล่วงหน้าคะ

จากคุณ : น้องสมไข่
เขียนเมื่อ : 1 ธ.ค. 54 12:04:55

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com