Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

วันนี้ต้องขอแยกทาง SCBAM แล้วครับ ติดต่อทีมงาน

ต้องยอมรับว่าสู้กองทุนเจ้าอื่นไม่ได้จริงๆ  ครับ

1. ระดับฝีมือผู้จัดการกองทุนไม่ถึงขั้น  ?  พยายามให้โอากาส หรือว่าต้องรอฝึกฝีมือก่อนซัก 1-2 ปี  จะได้มี ปสก.  

อืม...ไม่ได้ต่อว่านะครับแต่ผมเปรียบเทียบและดูผลงานเจ้าอื่นแล้ว คิดว่า SCBAM ยังห่างคู่แข่งจริงๆ ครับ

2. มีข่าวผู้จัดการกองทุนออกมาทางไม่ดี (ความไม่โปร่งใส) ซึ่งไม่ควรมีทำให้ขาดความเชื่อมั่น คิดว่าคนๆ เดียวไม่มีผล  อืม.แต่ผลงานไม่เป็นที่ประจักษ์ครับ

3. ระบบมีปัญหาตลอดเป็นระยะๆ จะซื้อ/ขาย  ทำให้เสียโอกาส สำคัญหลายๆ ครั้ง ตรงนี้ทำให้ขาดความมั่นใจ ต้องคอยลุ้นตลอดครับ

ข้อดี > มีพี่จุกตามแก้ไข/ปรึกษาปัญหาเฉพาะหน้าให้ตลอด  ขอบคุณครับพี่

เพื่อนๆ หรือแฟนคลับ SCBAM คนอื่นอาจไม่เห็นด้วยกับผม ก็น้อมรับครับ

ผมหาเหตุและผลมาประกอบได้ 3 ข้อ จึงคิดว่าสมควรต้องแยกทางกันแล้วครับ ถึงแม้จะยังรักกันอยู่>>>

คำผิดครับ

แก้ไขเมื่อ 02 ธ.ค. 54 16:28:14

จากคุณ : ธนบดี
เขียนเมื่อ : 2 ธ.ค. 54 16:19:27

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com