Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ซื้อกองทุนแล้วจำเป็นต้องมีบัญชีเหมือนฝากเงินไหมครับ ติดต่อทีมงาน

หลังจากศึกษามาประมาณ 3 เดือน วันนี้ผมก็ได้ซื้อกองทุนแล้วครับ

เป็นกองทุน LTF ของกรุงศรีตัวฮอตฮิต นั่นก็คือ KFLTFDIV

แต่การซื้อวันนี้เต็มไปด้วยอุปสรรค (หรือเป็นลางว่า อย่างเพิ่งซื้อตอนนี้ ฮ่าฮ่าฮ่า)

ผมตื่นแต่เช้าไปเปิดบัญชีที่สาขาจามจุรีสแควครับ ปรากฏว่ามีปัญหาการสื่อสารขัดข้อง ไม่สามารถเปิดบัญชีได้

แล้วตอนบ่ายผมต้องไปต่อใบขับขี่ที่ ระยอง เลยไม่สามารถรอได้

ในที่สุดพนักงานก็บอกให้ผมไปซื้อที่กรุงศรีสาขาระยอง เขาจะเปิดให้ที่นี่ แล้วจะส่งเลขบัญชีให้ผมไปซื้อที่ระยอง

ไปถึงระยองผมไปต่อใบขับขี่ทันที (ขณะเดียวกันทางกรุงศรีจามจุรีสแควส่งเลขบัญชีมาแล้ว)
แต่มีปัญหาทางเทคนิคอีกจนได้ เครื่องทำบัตรเสีย (มาเสียที่คิวผมพอดีอีก)

รอกระทั่งบ่าย 3 ยังไม่มีวี่แววว่าจะเสร็จ ผมเลยต้องขอเจ้าหน้าที่ขนส่งว่าขอมารับบัตรตอน 4 โมงได้ไหม ซึ่งเขาก็ยอมครับ

จากนั้นผมก็บึ่งรถไปที่ กรุงศรีระยองทันที ได้ซื้อตอน บ่าย 3 โมง 20 อย่างฉิวเฉียด

ทีนี้ถึงคำถามครับ

ตอนนี้ผมมีแค่หลังฐานการซื้อเพียงอย่างเดียวครับ ไม่มีบัญชีอื่นให้มาเลย อย่างนี้ปกติไหมครับ

หรือว่าผมต้องไปขอ PASSBOOK ที่กรุงศรีจามจุรีสแควอีกรอบ หรือแค่รอให้ทางกรุงศรีส่งเอกสารยืนยันมาให้ก็พอ

แล้วทีนี้เอกสารการซื้อที่ผมได้มาสามารถใช้เป็นหลักฐานในการขอลดหย่อนภาษาได้ไหมครับ

ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ smile

จากคุณ : navagan
เขียนเมื่อ : 6 ธ.ค. 54 21:59:02

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com