Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

จะสิ้นปีแล้ว ขอตั้งเป้าหมายว่าปี 2555 ขอมีเงินออม 1 ล้านบาทแรกค่ะ >O<" (กระทู้ไร้สาระ) ติดต่อทีมงาน

ออมเงินมาพอสมควรแล้ว ( เหลือส่วนต่าง อีกประมาณ 7-8 หมื่นบาท)  เราก็ลุ้นกับตัวเองพอสมควรว่า  ปีหน้าขอเถอะ !!! ...... ขอเห็นตัวเลขในบัญชีธนาคารเป็น 1,000,000 บาท เถอะนะ  >0<"  

ตอนนี้อยู่ใน " บัญชีฝากประจำ " แทบหมดเลยค่ะ ^^" ( อนุรักษ์นิยมเนอะ ! ) เหลือใช้จ่ายหมุนเวียนในบัญชีออมทรัพย์แค่ไม่กี่หมื่นบาท

เขาว่ากันว่า การบริหารจัดการเงินเนี่ย....ถ้าทำสิ่งไหนแล้วเราถนัด  ประสบความสำเร็จ  ก็จงทำต่อไปใช่ไหมคะ ?  ( อย่าทำในสิ่งที่ตัวเองไม่ถนัด )  

สำหรับเรา เลือกใช้วิธีพื้นฐานที่สุด คือ.......ทำบัญชีรายรับ-รายจ่าย  (มันก็ได้ผลนะคะ ฮ่าๆๆ) แล้วก็หาโปรโมชั่นบัญชีเงินฝากแบบ 3-4 % ฝากให้ครบกำหนดไปเรื่อยๆ ^_^

จริงๆแล้ว จะเป็นตัวเลข 1 ล้านหรือไม่ มันไม่ใช่ประเด็นเนอะ ..... แต่อยู่ที่ความมั่นคงทางการเงินในภาพรวมมากกว่าเนอะ  ^_^  

แต่.....อย่างไรก็ตาม ขอเห็นตัวเลข 1,000,000 เพื่อความสาแก่ใจเถอะ ฮ่าๆๆๆ

หวังว่า ในเดือนธันวาคม 2555 เราจะได้มาโพสต์ข้อความว่า " เก็บเงินได้ 1 ล้านบาทแรกแล้วค่ะ (กระทู้ไร้สาระ) " บ้างนะคะ ฮ่าๆๆๆ

ตั้งเป้าหมายไปด้วยกันไหมคะ ? .... ก็เหมือนตอนเราแข่งลดน้ำหนักกับคลับลดความอ้วน ( ไม่มีรางวัล แต่มีเพื่อนๆ ในการตั้งเป้าหมาย )  แล้วเราก็ลดน้ำหนักมาได้ประมาณ 13 กิโลกรัมค่ะ ( ถือว่า มันช่วยให้ประสบความสำเร็จนะ ) ฮ่าๆๆ ^^"

จากคุณ : จำฉันได้ไหม
เขียนเมื่อ : 13 ธ.ค. 54 14:09:00

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com