Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ถามคุณ pjuk นิดนึงครับ เรื่องเปิดบัตร/วันตัดรอบบัญชีครับ ติดต่อทีมงาน

เพิ่งได้บัตร family plus มาครับ ในเอกสารที่แนบมากับบัตรระบุว่า ตัดรอบบัญชีทุกๆ วันที่ 18 ของทุกเดือน

คราวนี้ถ้าผมเปิดบัตร และนำไปใช้วันที่ 18 พอดี จะถูกนำไปคิดรอบบัญชีนี้เลย หรือรอบบัญชีหน้าครับ (จริง อยากให้ตัดรอบหน้าเลยครับ) อยากทราบว่ามันตัดตอนกี่โมงครับ เช่น ถ้าใช้ 10 โมงเช้า หรือ ห้าทุ่ม มันจะตัดต่างกันมั้ยครับ

คำถามเดียวกัน ถ้าเปลี่ยนเป็นวันที่ 17 จะคิดเป็นรอบปัจจุบัน และ 19 จะเป็นรอบหน้า ใช่มั้ยครับ

นอกจากนี้ ถามต่ออีกครับว่า บัตรนี้ ผมกำหนดให้มันจะหักเงินจ่ายจากบัญชีออมทรัพย์ผมโดยอัตโนมัติ มันจะหักวันไหนครับ จะได้ไม่มีปัญหาเผื่อเงินในบัญชีไม่พอ (จะได้โอนจากที่อื่นมาได้ก่อน)

ปล. อยากทราบมานานแล้วว่า คุณ pjuk. นี่เป็นทีมงานหลายคน หรือแค่คนเดียวครับ เห็นนั่งไล่ตอบทุกคำถามอย่างละเอียดดีครับ ชื่นชมครับ

ขอบคุณครับ

แก้ไขเมื่อ 16 ธ.ค. 54 00:28:22

จากคุณ : Primina
เขียนเมื่อ : 16 ธ.ค. 54 00:24:56

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com