Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอโพสไว้เป็นเคสโง่ๆของผมกับ Speedy Cash ติดต่อทีมงาน

ขอโพสไว้เป็นเคส สำหรับท่านที่กำลังจะเจอแบบผม เพราะผมโง่เอง

ผมทำ Speedy Cash ของธนาคารแห่งหนึ่งที่ว่า Easy ยิ่งนัก มี Sale โทรมาเสนอที่บริษัท
หลักๆเลยคือสามารถกู้ 0% 2 เดือน ผมก็ทำไปคิดว่ามีโอกาสคงได้ใช้ อาจจะต้นปีหน้า
พนักงานก็บอกว่าจะให้โอนเข้าบัญชีเลยหรือไม่ ผมก็งงๆ ผมยังไม่อยากใช้เงินตอนนี้นิ
พนักงานก็บอกว่า 0%2เดือนตั้งแต่เปิดบัญชี กำเลย เอาเป็นว่าผมฟังไม่ดีละกันไม่ได้ถามละเอียดเอง
ผมเลยไม่รู้เอาเงินไปทำอะไร 2 เดือน เลยเอาไปลงทุน ครบ 2 เดือนก็จะเอามาคืน

ผ่านมาเดือนกว่า ทางธนาคารโทรมาแจ้งว่าผมไม่ยอมชำระเงินงวดแรก (คิดว่าคงโดนค่าปรับด้วย)
ผมถามอะไรก็ไม่ค่อยจะรู้ ตกลงให้ผมเอาไป 1 เดือนมาคืนแล้วก็ยืมใหม่อีก 1 เดือน ให้วุ่นวายถึงจะถูกใช่ไม๊เนี้ย แล้วทำไมไม่บอกกันก่อนละ

เมื่อคุยไม่เข้าใจ ก็เลยโทรหา Sale ในนามบัตรทั้งเบอร์โต๊ะเบอร์มือถือ 2 เบอร์ ก็ไม่มีคนรับ
แล้วจะให้เบอร์มาหลอกกันทำไม เวลาต้องการตัว ไม่เคยติดต่อได้เลย 2 รอบละกะธนาคารนี้
โทรเข้า Call center ก็สายไม่ว่างตลอดตั้งแต่เช้า

ทำเอาการลงทุนผมผิดแผนไปหมด เสียเงินยังไม่เท่าไร แต่ติดต่อไม่ได้นิเซ็งมาก พอกันทีกับธนาคารนี้
ผมคงโง่เองที่ไม่ค่อยเข้าใจระบบ Speedy Cash แบบ Easy Easy ของเค้า

จากคุณ : eric_2116
เขียนเมื่อ : 19 ธ.ค. 54 15:46:20

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com