Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รบกวน pjuk เรื่องค่าธรรมเนียม SCBSFF ติดต่อทีมงาน

รบกวนถามพี่จุกครับ เกี่ยวกับเรื่องค่าธรรมเนียมของ SCBSFF ว่า ถ้าผมจะย้ายหน่วยลงทุนออกจาก SCBSFF ไป SCBTMF จะมีค่าธรรมเนียมเท่าไรครับ ผมลองดูข้อมูลพบว่า ค่าธรรมเนียมการสับเปลี่ยนกองทุน (ออก) ของ SCBSFF จะอยู่ที่ ไม่เกินร้อยละ 3.00 (เพราะผมไม่ได้ซื้อกรมธรรม์ด้วย) แต่เห็นวงเล็บข้างหลังอีกว่า ยกเว้น หมายถึงไม่เสียหรือครับ?

ขอถามเพิ่มอีกข้อเกี่ยวกับ SCBTMF นะครับ เห็นว่าค่าธรรมเนียมการขายหน่วยลงทุนอยู่ที ไม่เกิน ร้อยละ 1.00 แต่ยกเว้นช่วงแรก คำว่าช่วงแรกหมายถึง ซื้อครั้งแรกใช่ไหมครับ?

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

จากคุณ : MamymumU
เขียนเมื่อ : 20 ธ.ค. 54 10:48:06

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com