Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ปรึกษาเพื่อนๆ เรื่อง การซื้อ RMF ครับ ตอนนี้อายุ 35 ถ้าซื้อแล้ว จำเป็นต้องใช้เงิน จะถอนก่อนอายุ 55 ไหมครับ ติดต่อทีมงาน

ปรึกษาเพื่อนๆ เรื่อง การซื้อ RMF ครับ ตอนนี้อายุ 35 ถ้าซื้อแล้ว จำเป็นต้องใช้

เงิน จะถอนก่อนอายุ 55 ได้ไหมครับ แล้วจะโดนปรับอะไรบ้างครับ

อ่านหลายๆ ที่แล้วยังไม่เคลียร์คลับ

คืิอ ส่วนตัวคิดว่า ถือได้เกิน 5 ปีแน่นอน ซึ่งถ้าขาย จะต้องคืนสิทธิลดหย่อน

ภาษีเกิน 5 ปี แล้วถ้าผม ซื้อ ปีแรก 2 แสน ปีที่ 2-5 ปีละ 5 พัน  เท่ากับว่า

ผมก็แค่คืน สิทธิลดหย่อนของเงิน 5 พันใช่ไหมครับ

รบกวนเพื่อนๆ ช่วยแนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ

จากคุณ : korkiat
เขียนเมื่อ : 25 ธ.ค. 54 00:16:28

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com