Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

บัตรเครดิต ของ ไทย ใช้เช่ารถ ที่ต่างประเทศ ได้ไหม ? ติดต่อทีมงาน

บัตรเครดิต ของ ไทย ใช้เช่ารถ ที่ต่างประเทศ ได้ไหมครับ

พอดีผมไปเที่ยว อเมริกา

จองรถเช่า ผ่าน อินเตอรเน็ต เรียบร้อย ของ alamo ครับ

พอถึงวันที่ไปเอารถ พนักงานก็แนะนำ ให้ซื้อประกันไว้ด้วย ก็ซื้อทุกอย่างเรียบร้อย

ใช้เวลาพอสมควร

ถึงขั้นตอนสุดท้าย ก็ยื่นบัตรเครดิต ให้เขา เป็น family plas ของ SCB ของเพื่อน ( แม่เขาทำให้แต่เป็นบัตรเสริม  มีเงินให้ใช้ได้ เกือบ 5 หมื่น)
สรุปว่าไม่ผ่าน เขาตรวจสอบได้ว่า เป็นบัตรเดบิต

แต่ไม่เป็นไร

ก็เลยเอาของผมแทน เป็น family plas ของ SCB เหมือนกัน แต่ของผมเป็นบัตรหลัก ( มีเงินให้ใช้ได้ประมาณ หมื่นกว่าๆ )
สรุปว่าไม่ผ่าน เขาตรวจสอบได้ว่า เป็นบัตรเดบิต เช่นกัน

ผมก็ลองให้เช็ค อีกรอบ กี่ที ระบบ มันก็ตรวจสอบได้ว่าเป็น บัตรเดบิต

สรุป เลยไม่ได้เช่ารถที่นั้นเลยครับ

คือผมทำอะไรผิดไปหรือเปล่าครับ

จากคุณ : eayx
เขียนเมื่อ : 29 ธ.ค. 54 03:53:55

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com